Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn nâng cấp máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi lunsiro, 31/3/14.

Lượt xem: 3,835

1. lunsiro Thành viên cấp 1

máy em cấu hình nó như vầy , muốn nâng cấp cho nó trâu lên tí để làm 3D, AE, Premiem,.. thì wăng cái gì vào thêm hử các bác
    vì ông thầy em bảo thử nghiên cứu máy workstation, mà chắc cái máy đó mắc lắm, nên nếu muốn thử nâng cấp thì cần đồ ý hả các bác, em hỏi đàng hoàng không phải khoe đồ gì như nhiều bác nói đâu x_x

Main Asus H87 plus
    Core i7 4770
    ram 16G
    ổ cứng 1TB
    Card MH 2GB GTX660
    nguồn 750W Acbel I85H

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/3/14
  2. Bèo bọt biển

Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

Khoe máy trá hình :\
  3. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

người ta hỏi đàng hoàng, lại bảo người ta khoe :-q
  4. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Đoé hiểu muốn nâng cấp cái gì nữa với cái cấu hình đó x(
  5. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

em làm đồ họa, ông thầy em bảo máy này cũng bình thường xem thêm máy workstation, mà máy đó chắc mắc, nên e muốn hỏi thử nâng cấp cho nó mạnh hơn nữa thì mình mua gì nữa thôi, có ai quảng cáo khoe máy gì đâu :-<
  6. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

khuyên bạn nên nâng cấp lên core i3 hoặc i5. Ram tầm 4G. Bây giờ người ta dùng cấu hình đó là nhiều chứ ai còn dùng cấu hình như của bạn nữa đâu :v
  7. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

haiz, em nói chuyện đàng hoàng mà các bác cứ giỡn vậy #-o

tại em thấy nhiều khi vừa xem phim vừa làm AEffect hay Pre nó hay bị giựt cái phim ý, ví dụ đại loại là vậy đó 8->
  8. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

máy bạn còn cần nâng cấp thì... máy mình giục xó à @@ bạn chưa hài lòng thì vui lòng search google xem card đồ họa, RAM,...cái nào số to to, tiền bự bự, hợp máy bạn mua về ráp vào :v
    đôi lời thôi :v mình chưa có diễm phúc sờ vào cái cục bạn muốn nâng cấp nên không biết cảm giác nó tđn :v
  9. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

có điều kiện thì chạy 2 card màn hình đê :D
  10. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Đổi cái chip i7 4770 thành chip Xeon E3 1230V3. Cái con i7 kia chỉ để chơi game thôi, đồ hoạ nặng thì nên chơi Xeon.
    VGA thì đổi cái GTX660 thành cái Quardo Kepler K2000 nếu bạn đủ tiền.
    Còn nếu không đủ tiền chơi Quardo K2000 thì mua thêm 1 con GTX660 nữa về chơi SLI cho nó máu.
    Mua thêm 1 cái SSD 120Gb nữa.
    Lần sau muốn tư vấn cái gì thì ghi rõ ràng là muốn như thế nào? Mục đích gì?
    Tự nhiên đi vào quăng cái cấu hình như trên rồi nhờ người ta tư vấn khác gì khoe của. >:P
    tiendatbtt thích bài viết này
  11. WINTER WIND

WINTER WIND Thành viên cấp 1

MaMaGia Kiệt thích bài viết này.
  12. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Xóa topic đi mẹ nhìn lại cấu hình máy mình tủi thân vãi :D. Nói thật em thích mac hơn. Làm trên cái đẹp bao giờ ý tưởng nó cũng nhiều hơn.
  13. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

#12 mac cũng được nhưng hiệu suất không bao giờ bằng máy case được, mỗi tội ko vác cái case đi lại đc nhiều như mac thôi 8-|
    Konoko thích bài viết này
  14. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Mac tuổi tép không đú được với workstation chuyên dụng đâu nhá. Mac mà đem ra render nguyên 1 ngày thì vài bữa là chết ngắc (trừ cái Mac Pro 2013). Mấy bạn ifan vớ vẩn thật. [-(
  15. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Các bạn chả biết cái j :)) Chả biết đã bao nhiêu bạn đã thử cái hiệu suất của đồ họa mà dám nói Mac ko bằng Win :)) mảng đồ họa cùng 1 cấu hình Mac luôn cho hiệu suất cao nhất, nhất là lúc render,chứ ko như bên win,chẳng qua là máy Mac đắt nên hiếm người dùng,
    với lại cái máy trên của bạn ấy đang dùng về đồ họa thì chả có j là khoe máy ở đây cả vì đơn giản nó chả là gì,
    lunsiro còn bạn muốn nâng cấp máy cho đồ họa thì cũng phải nói rõ là đồ họa gì,ko phải cứ nói đồ họa là có 1 chuẩn chung đâu,bạn dùng những soft j,... thì mới biết mà tư vấn .
  16. Bèo bọt biển

Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

phamloc14 có lẽ nó chẳng là gì đối với bạn nhưng đối với 1 số người thì nó lại là 1 ước mơ xa vời
  17. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Bạn thớt nói là dùng AE kìa. Mà dùng AE thì quên ngay Mac nhé. Cứ cho là hiệu suất cao đi thì với độ mỏng nhẹ của macbook hay imac thì nhiệt độ lúc render đủ để chiên trứng nhá. Không mát mẻ như WS đâu.
    Nếu design ảnh thì mac hơn windows còn nếu render nhiều mac không có cửa so với win đâu nhé. Mua mac về mà render nhiều thì hối hận không kịp đấy. :))
  18. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Mình dùng iMac với win mấy năm nay, render ầm ầm mà chả đủ để chiên trứng =))=))=))=))=)) mà toàn project nặng nhé B-)
    ko lại bảo project lặt vặt ,
    mà dùng AE thì nâng ram càng nhiều càng ít, CPU thì ko phải cứ muốn là mua được,AE thì nói không vs Quadro , nhất là QuadroK2000 lại càng ko,
  19. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

chỗ mình thực tập máy nta Xeon(R) 5570 2.9Ghz, Quadro Fx 4800, Ram 24GB, HDD 2Tb nta toàn làm AE, PR, Cinema4D... thiết kế với đồ họa toàn HD render cứ vù vù.
    bạn lên ntn cho máu :)):)):)) đồ họa cứ phải gọi là bá đạo.
  20. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn