Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn]Ngành VFX có triển vọng không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi diff, 14/8/16.

Lượt xem: 2,384

1. diff Mới đăng kí

Em là mem mới,cux vừa mới lên lớp 10,3 năm nữa laf bắt đầu ĐH nhưng chưa biết nên làm nghề nào .E học chuyên tin nên học Code nhưng cũng ko có hứng thú mấy . Thấy ngành kĩ xảo phim hay và khá là phù hợp với tính vọc vạch của em nên em muốn hỏi ý kiến của các bác:
    Ngành VFX có triển vọng không,xin việc ntn?
    C việc VFX có ổn định ko
    Nên học VFX ở đâu(fpt chắc ko đc vì nhà em ko đủ đk và arena là hệ CĐ nên bố mẹ chắc ko cho D:)?
    Lương của VFXer là bn 1 tháng?
    Những nơi tuyển dụng làm vc
    Học VFX thì học sử dụng app gì?​
    Bác nào làm nghề này cho e xin ý kiến vs ạ,các bác cho em xin chi tiết về cv của các bác nhé
    Thanks các bác

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/8/16
  2. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Trả lời bạn 1 câu ngắn gọn là cái gì giỏi cũng có triển vọng hết, còn nếu không giỏi mà chỉ tầm tầm thì cái gì cũng khó có triển vọng. Giỏi VFX công việc ổn, bạn nhận project của nc ngoài lương tính theo $ luôn, như mình hiện 1 tháng làm outsource được khoảng 1k chưa tính lương fulltime ở cty. Học ở đâu thì mình không rành vì mình cũng không học ở trường lớp gì, lên xem tut mà làm theo thật nhiều để nắm được kiến thức cơ bản rồi từ đó tự làm theo ý mình thôi.
    diffPhuocy Phan thích bài viết này.
  3. diff

diff Mới đăng kí

@LeeSaker bác đag làm ở cty nào ạ
  4. Lee Saker

Mình làm bên Vietnamnet I-com, công việc không liên quan tẹo gì đến video editing luôn, các việc về video là mình làm thêm trên Fiverr.
    diff thích bài viết này
  5. diff

diff Mới đăng kí

Lee Saker bác bảo lương 1k nghĩa là lương 1000 đô ấy ạ
  6. Lee Saker

Đúng rồi bạn.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn