Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Nhờ mọi người tư vấn dùm cấu hình máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi thienlang, 19/3/14.

Lượt xem: 2,710

1. thienlang Mới đăng kí

mình tính ráp cấu hình máy cho đồ họa (sketchup, 3dmax, revit, cad,....)
    cấu hình hiện tại là
    cpu: Intel Xeon E3-1230V3 Haswell LGA 1150
    main: Gigabyte B85M-D3H - LGA 1150
    ram: Gskill NS Black Edition 4GB ( 1x4GB ) DDR3 Bus 1600
    hdd: Western Digital Caviar (Red or blue ?) 1TB - 64MB cache - 7200 vòng - Sata 3 (mình cài win và chứa dữ liệu luôn)
    nguồn: Corsair Builder VS450 450W - 85% Efficiency - Active PFC (mình tham khảo đc cái này ko bjk đủ ko)
    h` rối nhất là cái VGA ko bjk nên chọn cái nào màn hình của mình là LG 18.5 inch
    thắc mắc ko bjk nên mua Gigabyte GTX 750 OC 1GB ( 128 bit ) DDR5 hay ráng thêm vài trăm nữa mua zotac gtx 750 ti 2gb.
    mình chỉ dùng đồ họa, ko chơi game. ko rành về phần cứng, ko bjk cái vga nào tốt cho đồ họa, bữa h` nghe tư vấn cứ vòng vòng mấy con này ko bjk chọn con nào. cứ thấy ráng chút rồi tiền lên cũng dữ wá. mong mọi người tư vấn giúp.

...
  2. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Bạn build thế này thì mình ko nghĩ nó có thể chạy được

Nâng Ram lên ít nhất 16Gb,4Gb ko thể đủ
    HDD thì lấy Red vì nó ổn định hơn Green
    Nguồn thì lấy từ 600 trở lên còn xem hiệu suất nữa,vì càng dùng lâu nó sẽ càng giảm
    Mình ko dùng GTX nên ko biết dòng này,
  3. thienlang

thienlang Mới đăng kí

à, mình post thiếu, ram là 8 gb, post tên 1 thanh nên wên x2
  4. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Cấu hình bạn chọn là ổn rồi, ổ cứng bạn lấy ổ Blue dc rồi để tiền đó lên card GTX750 Ti. Cần tư vấn thêm chat yahoo sale_thienloipc với mình. Tks
  5. Ngoisaotrencat

Ngoisaotrencat Thành viên cấp 1

Nâng thêm nguồn đi bạn 450w hơi ít đó
  6. duogdag

duogdag Mới đăng kí

hạ xuống i5 nâng nguồn 520, ram 4x2=8GB, còn vga sau có thể nâng lên vì vga on cũng sài tạm dc, và thêm SSD 120 nữa thì mới thấy mượt
  7. thienlong222

thienlong222 Thành viên cấp 1

Bạn hạ con main xuống MSI B85M-E45 đi, đôn ram thành 1 thanh 8GB, VGA bạn giữ nguyên con đó được rồi, PSU thì nên đổi qua FSP Saga 500W đi vì kiểu gì sau 1 thời gian sài phần cứng nó cũng ngốn thêm điện

Ủng hộ diễn đàn