Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tư vấn ] Nhờ tư vấn logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi maxvolume, 30/6/14.

Lượt xem: 3,791

1. maxvolume Mới đăng kí

Tình hình là em làm logo cho bài cuối kỳ. Nhóm em chọn làm về Gốm, hôm trước em có làm cái logo cho nhóm xem và nhóm đồng ý phát triển từ cái logo của em. Em xin nhờ các bác pro tư vấn xem logo này ntn ạ. Cảm ơn các bác nhiều

...
  2. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

có vẻ cái lá nhìn chưa hợp lý lắm, đáy bình đoạn cuối bạn thử để nhọn luôn xem
    maxvolume thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

đẹp đó. Đồng ý về cái lá chưa hợp lý lắm nhìn như bị chẻ làm đôi cái lá chứ không giống cái gân.
    Còn làm về gốm thì đường trôn ốc lấy ý tưởng từ bàn xoay thì cho cái chấm tròn nằm ngay tâm điểm đi bạn mình thấy hơi bị lệch tâm. Nhìn chung thì rất mong manh dễ vỡ rất gốm.
  4. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Nhìn cái lá của pác mà e thèm Nghêu hấp xả :))
  5. maxvolume

maxvolume Mới đăng kí

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Em cũng đã để đoạn đáy bình nhọn nhưng nhìn sắc cạnh qua bác HoangHuy ạ. Còn về phần chiếc lá em sẽ chỉnh sửa tiếp sao cho hợp lý. Các bác tư vấn cho em xem bố cục, tỷ lệ, hình khối đã tạm ổn chưa ạ
  6. trchien1006

trchien1006 Thành viên cấp 1

Cái đen trắng có vẻ ổn hơn
  7. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Bạn thử để nguyên mảng ben phải kh cách điệu chi tiết thử sao.
  8. Ys tưởng tốt nhưng cách thể hiện chưa được tốt! =((

Ủng hộ diễn đàn