Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn nơi học Graphics Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Kony McQueen, 17/8/13.

Lượt xem: 10,051

1. Kony McQueen Thành viên cấp 1

Xin chào các bác...Em mạo muội lập topic này để nhờ các anh đi trước truyền đạt kinh nghiệm về địa điểm học Graphics Design...

Hiện tại em ở Tp HCM, em tốt nghiệp trường CĐ Kinh Tế Đối Ngoại, nhưng khổ nỗi sau khi mất mấy năm học bên kinh tế thì mới biết sở trường của mình là nghệ thuật (đàn, hát, vẽ). Nhà em thì toàn làm nghệ thuật cả thôi. Như bố em thì là họa sỹ, chú em thì là nhạc sỹ nên cái máu nghệ thuật nó thấm vào tận xương...Lấy bằng CĐ xong mà tiếc, ước gì ngày xưa theo ngành GD thì khỏe rồi. Giờ em muốn làm lại từ đầu, mặc dù cũng có tự học nhưng nó mông lung và không được chi tiết. Em muốn đăng ký vào học chính quy hẳn hoi nhưng không biết phải vào đâu mà học...

Hiện nay em đang phân vân giữa FPT Arena và Trung tâm Polygon của ĐH Mỹ Thuật, theo các bác thì bên nào học hợp hơn ạ...Vì:

1. Em muốn học tất cả về GD nhưng đi sâu vào mảng Concept Art, Environment Design, Digital Painting. Nói chung là vẽ 2D. Phần 3D sau này e sẽ tìm hiểu sau
    2. Học phí không quá đắt cũng không quá rẻ mạt vì em tin vào câu "tiền nào của đấy"
    3. Việc làm sau khi tốt nghiệp, em không biết là bên design có khó tìm việc như bên kinh tế không...Thực chất em muốn đầu quân cho công ty game hoặc các công ty quảng cáo,...
    4. Bây giờ em đã 23t hơn, không biết là bắt đầu lại có kịp không...Mấy các cứ yên tâm về chuyện lập gia đình...Em cơm hàng cháo chợ quen rồi, trễ 1 tí cũng ko sao...
    5. Máy móc thì phải đầu tư như thế nào cho xứng tầm...Em sẽ dùng cả Desk và Lap, có thể là thêm 1 con tablet nữa ạ...

Em rất mong nhận được sự tư vấn kỹ lưỡng của các bác, em đã đi sai con đường gần 4 năm rồi nên rất muốn quay lại và đi đúng hướng

...
    FMP thích bài viết này
  2. Tú VFX

Tú VFX Banned

Học 4năm KT rồi bjờ chuyển qua đồ họa thì phí
    Nếu bn đam mê thì bn có thể học 1 lớp căn bản, sau khi biết căn bản rồi thì từ từ khám phá, lên các 4rum học hỏi thêm. đi làm nhiều, học hỏi nhiều lúc thì sẽ nhiều kinh nghiệp
    FMPKony McQueen thích bài viết này.
  3. Keyte

Keyte Thành viên cấp 1

FPT Arena đi bạn :D ...
    Kony McQueen thích bài viết này
  4. Kony McQueen

Kony McQueen Thành viên cấp 1

:D...Em muốn hỏi các bác là FPT có dạy ban đêm ko ạ...Bác VFX nói cũng phải, ban ngày đi làm, ban đêm đi học cũng đc...Em còn cái âm nhạc nữa ạ...:3
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Mình ở Hà Nội, không biết Polygon thế nào, nhưng mình khuyên bạn không nên học Arena. Bởi những mảng bạn đi sâu, Arena không dạy.
    Nói thật là những mảng bạn đang hướng tới cũng là những điều mình mong muốn khi học Arena. Học rồi mới biết là ... có hơi nhầm lẫn :-s
    Mình thấy bạn nên tìm kiếm thêm thông tin về VTC Academy, chuyên về những thứ bạn muốn học hơn.
    FMP, Kanzz.ElfThiên Ma thích bài viết này.
  6. luong2094

luong2094 Mới đăng kí

chất lượng thì FPT arena ok hơn nhiều so với polygon ở polygon đào tạo thực sự thì rất kém về mảng đồ họa này nhưng 1 điều là arena học phí rất cao so với sinh viên bình dân tiền 2 học kỳ khoảng 60tr nhưng tiền nào của nấy/ chất lượng tốt học khá là đảm bảo có việc làm ngay ko sợ thất nghiệp.
  7. Kony McQueen

Kony McQueen Thành viên cấp 1

vsea: mình đã xem qua VTC Academy rồi, bên ấy chủ yếu dạy 3D là chính...Mình thì chủ yếu muốn nghiêng về mảng 2D Graphics Design, Concept Art và Digital Painting...Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều...
    luong2094: trong đầu mình đã nghĩ đến Arena là chính rồi, chủ yếu mình muốn tham khảo thêm những chỗ khác nữa ấy mà. Cái nào tiết kiệm được thì tiết kiệm, hihi...
  8. susanoo

susanoo Mới đăng kí

túm lại bác tính học GD mà sao em thấy bác muốn học nhiều cái thế , khuyên bác nên tập trung vào 1 cái thôi riêng design cũng nhiều mảng nghề lắm
    FMP thích bài viết này
  9. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Thế còn Polytechnic so với polygon ạ ? em thì thích Graphic design chuyên bên quảng cáo in ấn dàn trang.... em cũng đang phân vân lắm ạ :(( Arena thì học phí cao quá :(

Ủng hộ diễn đàn