Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] nơi học multimedia

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Desth, 18/8/13.

Lượt xem: 7,496

1. Desth Thành viên cấp 1

Tình hình là năm 2014 tới đây e học xong cấp 3 các bác ợ :D e thích ngành mutilmedia này từ hồi đầu năm lớp 11 rồi, năm tới định tốt nghiệp xong vào FPT-ARENA học luôn, e thích mảng dựng phim với 3d này và định đi sâu vào đó, k biết có nên k ạ? Còn về mảng thiết kế thì e cũng thích ít hơn tí :| Khổ nỗi đề cập vấn đề này với gia đình thì bị ''ném đá'' vì học xong có cái bằng có thể gọi là cao đẳng quốc tế này nọ :(( mặc dù e hiểu là ngành này đâu cần bằng cấp,kinh nghiệm có thừa là được r :D Nghĩ về sau này được học mutilmedia và được làm việc mình thích mà e đã mất ngủ mấy đêm r :D phê lắm :| thật sự là e có đam mê với ngành này :) Giờ định thuyết phục bằng cách học liên thông vậy, ở đây đã có ai học liên thông chưa ạ? e nghe nói có chương trình liên thông ngay trong nước? Hay còn trường nào khác bằng cấp đầy đủ hơn và đào tạo cả dựng phim,3d,thiết kế này nọ k ạ?Và nếu e đi xâu vào dựng phim với 3d kia thì có ổn k ạ :|

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

không biết có bao nhiêu bạn hỏi câu tương tự như bạn. và mọi người cũng đã trả lời nhiệt tình.
    mình nghĩ là bạn nên tìm và đọc đi.:v
  3. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Còn một trường nữa. Tuy bằng cấp không bằng FPT Arena, không thường xuyên có các cuộc trao đổi gặp gỡ (talkshow) như Arena, môi trường anh ngữ ko bằng Arena nhưng chất lượng đầu ra và độ hiểu về mỹ thuật thì có thể nhỉnh hơn hẳn. Đó là trường CĐ Mỹ thuật Đồng Nai, khoa Multimedia luôn. Khi vào học bạn sẽ được phân môn học chính theo sở thích. Có đầy đủ các môn học ở khoa Multimedia cho bạn học trọn 3 năm là: Đồ họa (logo, brochure, catalogue, intro), Nhiếp Ảnh (cơ bản), Phim quảng cáo (trailer phim, vfx cho quảng cáo) , phim hoạt hình 2D và 3D (từ cơ bản đến nâng cao. ban đầu là học chép thực, cách điệu, ký họa bắt dáng, thiết kế nhân vật, digital painting, layout, model, texture and lighting, gắn xương, animation và com) website (html, php và css), Flash (action script 3.0 + animation). (Tức là trong 3 năm bạn sẽ được học hết bằng này thứ, và sẽ có 1 môn do bạn chọn làm chủ đạo để làm tốt nghiệp cuối năm 3. Bằng ra là bằng cử nhân chính quy. bạn có thể học liên thông và nhận bằng ở ba trường là Đại học công nghệ Sài Gòn, Đại học Mỹ thuật Phan Đăng Lưu TP HCM, Đại học mỹ thuật Hà Nội.
    Desth thích bài viết này
  4. Desth

Desth Thành viên cấp 1

Specialkid trường cđ ý ở Đồng Nai ạ :-s e ngoài bắc cơ :((
  5. duy.koy

duy.koy Thành viên cấp 1

Cao đẳng nghề công nghệ cao hà nội bạn ơi , cuối năm 2 học 3d năm 3 học 3d nâng cao,và biên tập kĩ xảo ,âm thanh các thứ,học năm 4 lấy bằng kĩ sư thực hành
  6. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Còn 1 trường nữa nha thớt. Học viện bưu chính viễn thông có chuyên ngành công nghệ đa phương tiện. Nếu lo sợ học arena bị ném đá vì bằng cấp thì khuyên thớt nên học ở đây vì có bằng đại học hẳn hoi.
    Đầu vào thi khối A, A1, D1. Điểm chuẩn cũng khá là rát.
    Cho thớt cái link tham khảo:
    lam_htf thích bài viết này
  7. Desth

Desth Thành viên cấp 1

duy.koy trường này e thấy cũng k ổn lắm a ạ :D
    Thành Lộc e học ngu lắm có thể k đú được trường này ợ :(
  8. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Thế cái ĐAM MÊ của bạn nó to hơn cái chữ NGU hay chữ NGU to hơn cái ĐAM MÊ của bạn.
  9. Desth

Desth Thành viên cấp 1

Thành Lộc nhưng hơn 20 điểm,khả năng của e ra sao e biết mà, :(
  10. Specialkid

Chỗ học ở đâu đâu quan trọng. Quan trọng là bạn có thực sự đam mê nó hay không. Mình ở Nam Định mê animation và đã quyết định khăn gói lên đường vào đó học. Học xong vẫn ra Hà Nội làm bình thường.
  11. Specialkid

12. tan12345

tan12345 Mới đăng kí

1 vote cho Arena Multimedia Thủ Đức. A đang học năm 2 nhưng đi làm từ khi hết học kì 2.nhiều bạn của anh đi làm từ kì 1 đó. Học ở đây được cái thầy cô nhiệt tình chỉ dạy cho từng chút một. Về khoản việc làm sau khi ra trường a đảm bảo là e không cần lo lắng đâu. Học xong 2 năm ở Arena Multimedia Thủ Đức thì phim 3D chỉ là chuyện nhỏ với em
  13. HU180693

HU180693 Mới đăng kí

Anh họ mình hiện nay là kỹ sư thiết kế đồ họa , hồi trước anh cũng học trường Arena THỦ ĐỨC , thấy anh mình khen quá trời , nếu bạn nào có nhu cầu đăng ký theo học Mutimedia có thể tham khảo qua link
    Code:
    http://www.
    arena-multimedia.com.vn/gioi-thieu/arena-multimedia-thanh-pho-ho-chi-minh.html
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn