Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn phần mềm làm phim.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi nguyentiettruc, 15/1/13.

Lượt xem: 5,338

1. nguyentiettruc

nguyentiettruc Thành viên cấp 1

bác ơi, có bộ chỉnh màu nào cho sony vegas giống như cái colorista không.
  2. nguyentiettruc

bạn ơi, bạn có thể chỉ mình bộ chỉnh màu nào có chức năng tương tự colorista không, có khả nắng chỉnh màu từng khoảng và màu sắc độc lập. rất mong có được 1 bộ mà cs5 thì không chạy được.
  3. huuluannhan

huuluannhan Mới đăng kí

mình tưởng win32 bit thì chỉ dùng đc AE CS4 đổ xuống thôi, chứ từ CS5 thì nó cần phải 64 bit. Mà lúc render thì cũng hại máy lắm vs cấu hình như thế.
    nguyentiettruc thích bài viết này
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nâng thêm Ram đi bạn .
  5. prokid

prokid Thành viên cấp 2

bác có thể dùng bộ pha màu có sẵn trong Pr mà :")
    trong phần Video Effect (mình nhớ không rõ lắm nhé :D)
    bạn tìm cái nào có tên là 3 Way ..... gì gì đó :P .. sr mình lười mở ra coi quá :))
    cái đấy đổ màu cũng không nặng lắm đâu bạn :D
  6. nguyentiettruc

cám ơn tất cả các bạn, mình đã có thêm thông tin vê cái này, mình sẽ nâng ram lên..
  7. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Máy mình ram 2g chip g41 k card mà vẫn chạy đc, mấy cái xử lý trong ae thì mình cắt nhỏ từng file video khi xử lý sẽ bớt lag hơn, chỉ là khi xuất file với cover mất tg nên mình k thích làm chuyên sâu :)
  8. prokid

prokid Thành viên cấp 2

đấy là làm nhè nhẹ thôi thì được .. còn kĩ xảo chuyên sâu tới tận 5 lớp trở lên là tạch :3 khó có thể mà chạy realtime :v mà đã làm hiệu ứng không realtime sẽ rất dễ gây ức chế :v
  9. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

ừ khi nào làm phim thiệt mình sẽ đầu tư :D
  10. Jim Nguyen

Jim Nguyen Mới đăng kí

Máy của bác thì vẫn còn yếu lắm, nếu mua với giá 28 củ thì quá mắc cho cấu hình này rồi. Thời này nên dùng ít nhất là triple ram với 6 cổng gắn ram. Chứ 4 slots thôi thì quá ít để dùng và nâng cấp. (hơn nữa 8GB ram là quá ít để làm phim). em có 1 con ráp cũng trước bác 1 năm nhưng chỉ có 23 củ thôi. Nếu thích thì pm em gửi cho bác xem :) Ram triple 12gb (hiện tại đã nâng lên 24GB) và dùng SSD hard drive. dual VGA card 1GB và core i7.
  11. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Có thể pạn chưa biết: là Adobe Light Room cũng có thể chỉnh màu cho video \m/
  12. prokid

prokid Thành viên cấp 2

con đó mình lắp hồi hè 2011 mà .. chắc tại mấy dòng đó mới ra chưa lâu nên giá còn mắc, chứ giờ rẻ bèo rồi :v
    với cả hồi đó .. main mình mua đã là cái cao nhất ở đó rồi :v chả biết sao chỗ đó ít hàng khủng thế :"( mình mua ở Phong Vũ -_-

Ủng hộ diễn đàn