Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn Plugin đăng nhập, đăng ký bằng facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Nguyendam32, 4/6/17.

Lượt xem: 3,515

1. Nguyendam32 Mới đăng kí

Xin Chào mọi người mình đang làm một site về Nhà Thờ Công Giáo bằng wordpress dạng community bằng buddypress và bbpress.
    Theme mình sử dụng có tính năng đăng nhập bằng facebook và lấy ảnh trực tiếp từ facebook làm avatar. Khi họ thay đổi ảnh cá nhân thì ảnh trên website Nhà Thờ Công Giáo của mình cũng thay đổi.
    Có 1 vấn đề là Facebook nhiều khi hay chập chờn, đôi khi nhà mạng còn chăn facebook và ko tốt cho SEO.
    Mình muốn hỏi có cách nào lưu lại luôn hình ảnh avatar Facebook lên host của mình hay không ạ
    Xin Cám Ơn
    Trang đây ạ: Nhà Thờ Công Giáo Việt Nam
    nhathoconggiao com

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình nghĩ việc ảnh avatar thì ko ảnh hưởng gì tới SEO đâu, còn chuyện chập chờn thì chỉ khi chập chờn vào Facebook, còn cái ảnh avatar bé xíu thì load vô tư ko lo chuyện vào FB đc hay ko. Lưu về lại mất tốn thêm ko gian hosting.
  3. VietTin94

VietTin94 Mới đăng kí

cho em xin nick facebook của anh nha, inbox ạ

Ủng hộ diễn đàn