Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Trở thành 1 designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi dantedevíl13, 22/7/14.

Lượt xem: 2,500

1. dantedevíl13

dantedevíl13 Mới đăng kí

đang định vào DPI .. có vẻ tốt .. xem chươg trình học thì thấy phù hop vs mình hơn FPT và AM ... bạn xem thử DPI đi :D ..ko chừng lại học chung .. Polygon mình cũng coi sơ qua chưa quyết dc
    NguyenHuuHuy13 thích bài viết này
  2. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Polygon do thầy cô từ bên Đại học mĩ thuật qua dạy nên đặt niềm tin vậy :D
  3. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Lâu rồi không comment trên diễn đàn :) để mình nói cho thớt nghe nhé . tốt nhất là bạn nên tự học ở nhà nếu như theo thớt nói (mình xin phép gọi bằng em vì thớt kém mình quá nhiều tuổi) em nên học ở nhà nếu như có đam mê thực sự . Anh tốt nghiệp ĐH FPT dĩ nhiên là học về Phần mềm như em chả liên quan gì tới Design cả nhưng giờ anh là 1 Designer . Dựa trên kinh nghiệm anh nói luôn là mấy trung tâm kia chẳng dậy cho em cái gì ngoài mấy cái em Download đầy trên mạng rồi ngồi học cả . cách sử dụng công cụ chấm hết . đã có quá nhiều tấm gương học một thời gian thấy chán mấy cái trung tâm với trường đó rồi . Anh đánh giá rất cao FPT Arena nhưng chung quy lại cũng chả có cái mẹ gì nổi trội ngoài việc đông học viên (tạo được môi trường cạnh tranh tốt thực sự điều đó là rất tốt) còn mấy cái trung tâm khác như Hà Nội và Multimedia và Polytechnic thì thôi Stop lại cho đỡ tốn tiền .

Em cần xác đinh bạn học cái gì và cái gì sau này sẽ kiếm tiền cho bạn . Anh hỏi 10 sv poly thì đến cả 10 thấy ngán ngẩm về cái trường đó, các bạn có thể chửi tôi vì tôi nói trường đó không ra gì =)) nhưng xin lỗi ai thích thì nghe không thích thì thôi :) còn về Hà Nội Arena và Multi Arena thì xin lỗi học viên ở đó ra chả có value gì (tôi đang nói đa số nhé còn vẫn có cá biệt trường hợp phát triển tốt nhưng không phải do trung tâm tốt mà là cái tư duy người ta tốt)

Bạn không thể bỏ ra cả tuần trời để làm ra 1 sản phẩm mà chỉ cá nhân bạn thấy nó đẹp. vì sao ?? vì người ta không dậy bạn thực tế !! nói vậy thôi không lát nữa lại 1 lô 1 lốc sv viên yêu trường vào chửi tôi không có đạo đức .

Thân.
    dantedevíl13 thích bài viết này
  4. Hưng Béo

Hưng Béo Mới đăng kí

Nếu có điều kiện thì bạn nên tham khảo qua 3 trường : FPT Arena - Arena Multimedia - MaacViet Arena
    Mình thì đang theo học bên MaacViet Arena, tuy trường mới thành lập nhưng cơ sở vật chất rất đầy đủ và hiện đại ^^ Bạn có thể sử dụng phòng máy liên tục và tự do để làm đồ án,bài tập,giải trí và các phòng khác như phòng studio cho môn nhiếp ảnh :D
  5. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

hehe lâu rồi mới thấy anh iViperious cmt haha :)) FPT thì nghe chị em bảo bạn bả học cũng than ghê lắm :)) Với hôm trước nghe a tư vấn rồi :)) Nên h quyết định học Polygon ^^ bên đó thầy cô của ĐH mĩ thuật nên cũng thích :D Còn có thầy Phan Vũ LInh nữa chớ :))
  6. dantedevíl13

dantedevíl13 Mới đăng kí

Tks anh iViperious ... e cũng phần nào có quyết định và huong đi r .. :) chắc sắp tới học hỏi anh dài dài ^_^

Ủng hộ diễn đàn