Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn về cấu hình đồ họa mới nhất 2018 cho hợp thời đại

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Đắc Trườg, 13/11/18.

Lượt xem: 5,610

1. Đắc Trườg Mới đăng kí

Hello các pro, như tit hiện tại e đang có nhu cầu cần tự build 1 em PC để làm đồ họa, chỉnh sửa video từ Adobe Ae, Sony Vegas, PS, Lightroom là chủ yếu. Video hay edit loại Full HD 120Fps, hoặc 4k 30fps
    Các pro chuyên về build PC tư vấn e hộ cái ạ, tầm giá 10 - 20tr max.
    --> build dựa trên cơ sở sau : Ram 8Gb x 2, SSD tầm 200Gb lên để lưu Win, Software,.. HDD lưu file 1TB

...
  2. ruaden4

ruaden4 Thành viên cấp 1

Mình thấy trang web của HTCare có mục cho bạn tự build nè. Bạn vào web họ tự build xem sao. Link HTCare.
    P/s: mình không quảng cáo nhé. Nhưng cũng mua 1 bộ từ chỗ này rồi. Mua 1 bộ dùng main server nên chạy khởi động quá chậm - mất gần 1 phút mới boot lên. Khoảng 19 triệu (không có HDD và màn hình).
  3. bdesign

bdesign Banned

Ối dời hay quá nếu build xong mà không ưng nữa thì cho mình xin dàn máy để mình dùng cho đỡ phí nhá.
  4. ruaden4

ruaden4 Thành viên cấp 1

bdesign, do đặc trưng của main server phải test lỗi (và tự sửa lỗi) trước khi boot nên mới chậm. Vào được win, mình chạy Maya Studio render rất nhanh.

Ủng hộ diễn đàn