Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn về việc cài Cs bao nhiêu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Sun JT, 1/1/16.

Lượt xem: 1,892

1. Sun JT Mới đăng kí

Tình hình e mới mua con asus core i5 5200U Ram 4G có card đồ họa rời Nvidia 940M
    E đang xài CS6 Xtended cài mấy cái pl vào rồi ...
    Bình thường thì không sao nhưng sau khi làm da chỉnh màu sau đó e chạy action xong thì máy bắt đầu chạy chậm lại , lag , hơi giật khi zoom , có khi đơ 1 lúc
    Em muốn hỏi có phải do e dùng cs6 nặng quá so với cấu hình máy phải không ạ , và nếu đúng thì e nên cài cs mấy là ổn với máy có cấu hình như thế ạ. mong các pro giúp đỡ ạ

...
  2. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Với cấu hình trên, cài CS6 hay CC or cài song song cũng được. Ps ko nặng đâu bạn.
    Hồng SơnSun JT thích bài viết này.
  3. Sun JT

Sun JT Mới đăng kí

phongpro79 mình hay để web khi mở cs6 , nó có ảnh hưởng k ạ ... cs6 thì mình cài nhiều pl như làm mịn, camera raw , color efect ....
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Đối với lap thì điều bất tiện nhất cho nó chính là nhiệt độ.
    Xác định làm việc thì mình khuyên bạn nên lên ý tưởng xong liệt kê đầu mục rồi down về 1 lượt. Đừng vừa web vừa cs.
    Thứ 2 là bạn nên mở lap ra nếu am hiểu thì tự làn ko thì ra hàng, lau sạch quạt gió và lau keo tản nhiệt đồng thời bôi lớp mới.
    Hãy mua thêm 1 đế tản nhiệt, dưới gầm máy càng thoáng bao nhiêu thì máy vận hành tốt bấy nhiêu.
    Thân
    Sun JTwindykiss1987 thích bài viết này.
  5. windykiss1987

windykiss1987 Thành viên cấp 1

Mình cũng ko thích làm việc trên lap :(
    Nóng
    Mới lắp con pc cùi cùi chạy cũng tạm
    Thông thường thì cứ cs6 thôi nhưng theo mình thì nên cài cc, thuật toán có một số thay đổi mới cũng giúp máy chạy ổn hơn.
    Sun JT thích bài viết này
  6. Sun JT

Sun JT Mới đăng kí

ducuong233 dạ .. Bt thì không chứ chạy cs6 lên là bắt đầu quạt hay cái gì nó hoạt động nên có kêu tiếng giống như cánh quạt quay ro ro ấy .. Máy e dòng mới có icecool nên em chạy không thấy nóng lắm bác ạ
  7. Moestudio

Moestudio Thành viên cấp 1

Bạn nâng ram lên 8gb là bét nhè thôi :)
  8. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

Thường nếu bật nhiều phần mềm thấy lag là do RAM chưa đủ lắm, có thể nâng thêm RAM nếu muốn đa nhiệm ngon.

Còn mà muốn máy load mượt mà ko chậm, lag, mở PS và phần phụ nhanh thì vote mua SSD thay cho ổ HDD.
  9. Sun JT

Sun JT Mới đăng kí

Moestudio giờ mua rồi đưa ra thợ thay hả bác
  10. Sun JT

Sun JT Mới đăng kí

phongchuviet trước khi mua e đã cấn cấn chỗ ssd vs hdd rồi . cuối cùng vẫn mua hđ vì nó rẻ hơn .Giờ thỳ hối hận quá :(
  11. windykiss1987

windykiss1987 Thành viên cấp 1

đắt xắt ra miếng
    SSD thực sự tác dụng hơn HDD rất nhiều về mọi phương diện
    Có tiền thì nên đầu tư full cây ssd còn ko thì làm cái ssd cho hệ điều hành là đẹp nhất
  12. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

Ko đắt đâu bạn, nhu cầu phổ thông sắm con SSD 120GB bây giờ giá có 1tr3 - 1tr5 là có con ngon hà, mình mới sắm đc 3 tháng, có nhu cầu có thể inbox mình chỉ chỗ cho mua nha.
  13. bongbong8

bongbong8 Mới đăng kí

cứ cs6 mà quất thôi bạn
  14. Sun JT

Sun JT Mới đăng kí

cảm ơn các bác nhiều ạ . e sẽ xem xét
  15. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Có nhiều action chạy rất nặng, vì thế khi bạn dùng action thì nên xem xét có nên tắt các chương trình khác để ưu tiên không
    Nhiều khi làm viêc với file nặng trong thời gian dài cũng khiến nó bị lag, bạn nên save file và khởi động lại photoshop

Ủng hộ diễn đàn