Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Xây một case làm ĐỒ HỌA 2D tại công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi LeThienThu, 22/4/16.

Lượt xem: 1,183

1. LeThienThu Mới đăng kí

Em là một thành lếu vãi mời... Mới vào diễn đàn được một thời gian ạ!
    Chẳng là công ty em sau một thời gian nhìn thấy em vật lộn mãi với con laptop cùi đơ lên đơ xuống, thì đã quyết định xuất tiền để mua case làm đồ họa cho em. Nhưng em chả biết gì về máy tính nhất là ngu nhất khoản xây case. Em chỉ biết cứ i3 < hơn i5 và i5 thì < hơn i7 thôi :D
    • Nhu cầu : Làm 2D đơn thuần ạ, photoshop - illustrator và một số phần mềm khác, premiere thi thoảng lâu lâu mới dùng render video nhẹ không quá 10 phút!
    • Chi phí : 10 - 20 triệu ( càng rẻ sếp em càng thích )
    • Kính mong các quý huynh quý đệ quý muội trên diễn đàn giúp đỡ xây một case để em có thể đề xuất với công ty.
    Xin chân thành cảm ơn! hihi

...
  2. tanpro1991

tanpro1991 Mới đăng kí

Chào bạn, bạn có e-mail không cho mình gửi cấu hình và báo giá
  3. LeThienThu

LeThienThu Mới đăng kí

email của mình là takaxa1987@gmail.com bạn nhé! Mình cần mọi người tư vấn giúp mình chứ mua mình sẽ chọn đối tác :D
  4. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Máy mình cũng 20 triệu nè. Chia sẻ cho bạn: Chip core xeon E3-1220 v3 @3.10GHz (hiệu năng tương đương core i5), 16GB RAM, 1T HDD WD, SSD 128GB, VGA: GTX 750 + Dell untrashap 24 inch (cộng đồng đồ họa khuyên nên mua)
  5. Wolres

Wolres Thành viên cấp 1

Nhu cầu của bạn giống mình. nên mình thử nói cấu hình máy trên cty mình nhé. bạn tham khảo xem.
    CPU : G3450 - giá tầm 1tr5
    GPU : Giga N730 cũng 1tr5
    Ram : kington 8Gb ( giờ rẻ lắm hình như có hơn 1tr - trước mình mua 2 thanh mà xót cả ruột, bằng mẹ cái màn hình :( )
    Main : main asrock H81

tổng lại khoảng 5tr. ok
    Case phím chuột tùy bạn nện bao nhiêu thì nện :v. 5tr làm được 2 con màn cũ 24inch đấy. Case mình cấu hình này chạy ầm ầm. mà mình render nhiều hơn bạn. thấy cũng ko thốn lắm :D
  6. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

Cấu hình này mình đang định lắp thay máy cũ, nhưng sau 1 hồi lại quất 1 e lap dell workstation :))
    Gigabyte B150M-D3H - LGA 1151 Skylake
    Intel Core i5-6400 2.7GHz (3.3GHz Turbo Boost ) Skylake LGA 1151
    Gigabyte GTX 750 Ti 2GB ( 128 bit ) DDR5
    Ram Gskill 8GB (2x4GB) DDR4 Bus 2400MHz - F4-2400C15D-8GVK
    HDD Seagate 1TB 7200rpm
    Nguồn Seasonic S12ll-520W
    Case Corsair Carbide Series™ 200R (Mid Tower)
    Màn Dell UltraSharp U2414H AH-IPS
    Tổng 20 củ, hạ màn 23' thì 18 củ.
  7. Wolres

Wolres Thành viên cấp 1

à quên. còn 1 con HDD 1TB với 1 con SSD 128. ngốn tầm 3tr nhé

Ủng hộ diễn đàn