Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn ý tưởng màu sắc logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi kynguyen78200, 26/3/16.

Lượt xem: 2,246

1. kynguyen78200 Mới đăng kí

Mình mới là quen với AI và làm được cái logo này anh chị em vào xem và cho mình xin ý kiến với ạ.
    Logo mua bán máy tính điện thoại,đơn giản không cầu kỳ, màu sắc đen trắng hoặc xanh trắng.
    Mong đc góp ý. cảm ơn mọi người

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/3/16
  2. kynguyen78200

kynguyen78200 Mới đăng kí

" upsieutoc.com/image/YNE4 " link hình ảnh logo bỏ 2 dấu ngoặc kép nha mình ko biết cách up hình trên diễn đàn sao
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

1. Logo không nên phối màu trắng, bạn nghĩ thế nào nếu logo in âm bản trên hồ sơ,....
    2. Tên và font chữ kèm logo phải liên kết với nhau, không nên mảnh quá.
    3. Ý tưởng chưa tốt.
    kynguyen78200 thích bài viết này
  4. Triệu H. Duy

Triệu H. Duy Mới đăng kí

Up phụ thớt cái ảnh.
  5. kynguyen78200

Mình là dân nghiệp dư mới tập dùng AI thôi, cảm ơn bạn Giaphu đã cho ý kiến bạn có thể gợi ý cho mình font và màu thích hợp không?
    Thật sự muốn tự mình làm logo này! Cảm ơn bạn trước nhé
  6. Medic

Medic Thành viên cấp 2

7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Medic logo màu trắng mà @@, khi nó được dùng trên văn bản trắng đen thì ra màu gì :3
  8. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Ah thì ra ý bác là in trắng đen :D
  9. kynguyen78200

vậy theo bạn tui phải làm sao? Bỏ hết làm lại hay chỉnh sửa lại? Cho tui ý kiến nhé
  10. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

12. kynguyen78200

giaphu_design bạn tư vấn giúp mình font tiếng Việt và màu sắc cho logo này được không? Cảm ơn bạn
  13. LâmKa

LâmKa Mới đăng kí

chịu khó tìm hiểu thêm ý tưởng đi bạn...!
    logo của bạn bình thường đến mức ai cũng làm dc nên mất đi sự độc đáo của cá nhân không có gì là nổi bật so với logo khác cả

Ủng hộ diễn đàn