Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Blend màu nắng ấm

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Lyngods, 13/8/12.

Lượt xem: 75,353

1. ngocdangqtvn

ngocdangqtvn Thành viên cấp 2

Tut này đẹp nhưng bày sơ sài quá...newbie làm còn thắc mắc đôi chỗ pro ơi hjxhjx...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

[ Xin hỏi] mình mới học PTS. khi blend màu mình áp dụng các bộ lọc (filter) làm sao để nó không ảnh hưởng đến mod ví dụ như những sợi tóc lơ thơ kia???
  3. buzz_91

buzz_91 Thành viên cấp 2

HƠi khó hiểu8->
  4. leeluvis

leeluvis Thành viên cấp 1

- s e làm i vậy mà k ra màu như thế nhỉ :((
    - nó ra 1 màu xah lè lun là s thế ạ :(
    se7en thích bài viết này
  5. se7en

se7en Thành viên cấp 1

quá khó, làm mãi mà không ra, đôi chỗ không hiểu, cái đoạn kênh a b gì hic hic
  6. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

xanh là bạn paste nhầm kênh trong lab channel, nó có 2 chiều, copy kênh a paste lên b thì ra mầu như tut, mà copy b paste sang a sẽ thành mầu xanh lè
  7. jutkin

jutkin Mới đăng kí

Tớ thử hết các stock của tớ. Cái nào cũng bị như nhau là nhưng cây xanh lá chuyển sang xanh da trời, mẫu tối :( Bó tay luôn
  8. mrbinh097

mrbinh097 Thành viên cấp 1

mình làm theo cách này của Lyngods màu không được sáng và đẹp như thế :( chẳng biết sai chỗ nào nữa.
  9. leeluvis

leeluvis Thành viên cấp 1

Giảm Opacty : 65, sau đó chuyển mode lại thành RGB
    - chuyển mode thành RGB ở đâu thế ạ :( vả lại hồi chọn channel mix cũg chã đc lun ạ :(
  10. xoai18

xoai18 Thành viên cấp 1

cái đoạn chuyển thành color mình tìm mãi không biết ở đâu
  11. DamonHo

DamonHo Mới đăng kí

Nhanh ,gon ,le , nhe nhang :)) :like:
  12. thiemthan

thiemthan Thành viên cấp 2

mình xin góp ý là bạn làm tut mà như sợ ng khác học mất ý..không kĩ cho lắm..những người không biết nhiều về Ps đọc tut này chả hiểu làm các bước thế nào
    Ví dụ như bước đầu tiên bạn bảo mở Selective Color người mới học PS ko thể biết mở bảng Selective Color ở đâu..như mình đã quen với PS còn nhớ là mở đc bằng 2 cách Image\Adjustments\SelectiveColor hoặc Layer\New Adjustments Layer\Selective Color
    duongsu47 thích bài viết này
  13. thanhnt9x

thanhnt9x Thành viên cấp 1

Mấy bạn mới tập PTS nên xem hết các menu nhé :)) để xem bài hướng dẫn nào nói đến cái gì là biết ngay VD như có bạn ko biết Apply Images :(. chỉ mất 1 lúc để nhớ hết các cái đó, đơn gian mà.
  14. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

mình có ý kiến như sau. giúp giảm đc tối đa các bước cho các bạn, nhảy 1 phát từ stock đến add textured luôn. các bạn dùng gadient map trải màu từ đen dến da cam, di chuyển phần chọn cho da cam chiếm 9 phần, đen chiếm 1 phần nhé. đây là mình thử nhái.[​IMG]
    còn đây là cách mình nói với các bạn[​IMG]
  15. Phuongkt

Phuongkt Mới đăng kí

thớt pts cho em bức này với
  16. cake.epi

cake.epi Thành viên cấp 1

Thớt ơi mình làm tới cái Lab Corlor thì nó lại ntn :(

Mình dùng CS6 Portable :D
  17. Đi Học Đạo

Đi Học Đạo Mới đăng kí

phần selective color chọn các kênh như vậy thì tác dụng nó như thế nào vậy bạn..làm theo chứ ko hiểu nó hoạt động ra sao hết

Ủng hộ diễn đàn