Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Hiệu ứng chữ rơi xuống nước

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi Liebestraum, 10/3/13.

Lượt xem: 52,923

1. sakura_tsubasa_1995

sakura_tsubasa_1995 Thành viên cấp 1

Chủ thớt ơi, Water texture , e bị kẹt ở đó, hướng dẫn e tí chút đi bác
  2. quan kopite

quan kopite Mới đăng kí

clip bước 4 đâu thớt ơi
  3. Star

Star Thành viên cấp 2

mình xài CS6 nên mấy bước liquify mình k rõ lắm @@, có một số tool nó khác và kéo mãi không đc, với cả bước water texture mình cũng bị kẹt :'(
  4. dr.fwin

dr.fwin Thành viên cấp 2

Người mới nên bài này chịu
  5. success81

success81 Mới đăng kí

Chịu ...ko làm đc
  6. Yue Lạnh Lùng Okinawa

Yue Lạnh Lùng Okinawa Thành viên cấp 1

Bài này t làm dc r . Nhưng t ko áp dụng stock có sẵn, thay vào đấy t tìm trên mạng và kết hợp vs brush. Có đổi màu vì ko thích màu gốc lắm :>
    BaMoon, Liebestraum, khidauxanh3 người khác thích bài viết này.
  7. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

TUT này dùng thiếu nhiều công đoạn và dùng GG dịch nên bó tay luôn, tìm file PSD này thì toàn phải mua
  8. Yue Lạnh Lùng Okinawa

Dù sao cũng là tut nước ngoài mà bạn. Người mới dùng Photoshop không áp dụng đc đâu. :-s
  9. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Xem cái video TUT này nó cũng bị cắt vài đoạn đó
  10. Yue Lạnh Lùng Okinawa

Mà cái này nên tự làm thay vì tìm file PSD, vì nếu lạm dụng file có sẵn thì sau này có những bài dù cũng có file nhưng ko giúp ích đc gì :3 .
    Như bài này cần chỉnh Text, chỉnh sóng nước, bọt nước cho phù hợp vs text, blend màu nước. Nên áp dụng file sẵn sẽ thô lắm :D.
    Theo mình thấy là v.
  11. Ngô Trường An

Ngô Trường An Mới đăng kí

đhs làm ra như này (:|
  12. Thằng Hề

Thằng Hề Banned

hình như tut này lấy bên designrfix.com thớt chỉ dịch lại mà thôi :D
  13. Montgomery1833

Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Công phu quá...mà ko hiểu gì luôn...^:)^...thớt có thể làm cái video cho mọi người được ko?...
  14. khidauxanh

khidauxanh Mới đăng kí

Công nhận là tut hay nhưng bài viết hướng dẫn thì không chi tiết, chết ngay bước 2..

Giống như là trên mạng có hình vẽ ngoàn nghèo mấy nét con ngựa, sau đó thêm 1 vài thứ linh tinh ra con ngựa giống thật vậy =)) bài này cũng tương tự vậy...hướng dẫn ko đầy đủ
  15. ThanhThien

ThanhThien Thành viên cấp 1

Thật ra mình làm đc rồi, nhưng hơi gượng, bài này thớt lấy từ forum nước ngoài mà dịch lại tào lao quá

Cái bước 2 là dùng brush water để vẽ cái gợn nước, chọn màu trắng để vẻ, kinh nghiệm mình là chọn size 3 -4, tùy kích cỡ hình mình làm. Rồi nhấn F5, chỉnh lại spacing, scattering, dual brush, làm sao cho vẽ để phù hợp ý mình

Các bước khác làm theo TUT là ok , tùy cách quan sát và ngẫu hứng mỗi người

Link gốc nước ngoài đây bạn google gõ từ khóa này design-a-texts-drop-in-water-typography-effect-in-photoshop

Chỉnh sửa lần cuối: 29/4/14
    Lý Tài Nhân thích bài viết này
  16. GMD photo

GMD photo Thành viên cấp 2

Đẹp á bạn ...mà viết chưa rõ lám
  17. ThinhNguyen36

ThinhNguyen36 Mới đăng kí

Chào mọi người mình là thành viên mới tập tành thử xem ^^

18. jamebean

jamebean Mới đăng kí

không nhìn thấy hình ảnh thớt ơi

Ủng hộ diễn đàn