Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Hướng dẫn cắt tóc bằng Background Eraser Tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi thanhiep01, 26/11/13.

Lượt xem: 23,122

1. Hana Chan

Hana Chan Banned

sao ko dùng magic wand tool cây đũa thần cho nhanh mà xài pen vậy bạn?
  2. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Hana Chan vì nó hay bị răng cưa nhìn rất khó chịu
    Hana Chan thích bài viết này
  3. Lê Chí Hiếu

Lê Chí Hiếu Thành viên cấp 1

bác thao tác nhanh quá , chắc trình em bằng 1 phần 100 của bác quá hehe. Tks bác vì 1 TUT rất bổ ích cho newbie
    thanhiep01 thích bài viết này
  4. thanhiep01

Lê Chí Hiếu ráng tìm tòi những cái mới cho anh em. lúc đầu học ai mà chẳng vậy
  5. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Việc dùng pen sẽ dễ dàng cho ta rạo đường cong theo ý mình hơn, theo quan điểm cá nhân thì dùng pen sẽ giúp ta có những vùng chọn ưng ý nhất, Hana Chan ạ. ;))
  6. Mr.Dinh Designer

Mr.Dinh Designer Mới đăng kí

bài viết rất bổ ích cho những new designer như mình, chi tiết lắm, cảm ơn chủ thớt nhé ;)
  7. Toro Lin

Toro Lin Mới đăng kí

Chủ thớt cho hỏi là lúc xóa backgound bạn click cái mất lun nền trắng, hay là xóa bình thường nhưng bạn cắt bỏ cảnh xóa để mọi ng xem cho nhanh vậy
  8. thanhiep01

Toro Lin àh về phần này lúc đó minh ko có nói, hihi quên. các bạn phải phóng to công cụ lên bao quanh hết vùng tóc (phím tắt . chọn E rồi chọn ] ).
    Toro Lin thích bài viết này
  9. Toro Lin

Toro Lin Mới đăng kí

Ah thì ra thế hèn j mình làm hoài ko đc cám ơn 2 bác ^^
  10. thinh12b4

thinh12b4 Thành viên cấp 1

thớt ơi mình bấm alt chọn màu tóc rồi, nhưng khi kick ra vùng cần loại bỏ thì bấm như thế nảo ? bạn giải thích rõ phần đó đc ko ?, mình kick ra mà ko có đc >.<
  11. thanhiep01

thinh12b4 mình chọ công cụ cắt rồi nhấn Alt + clik chuột vào màu tóc rồi mình buôn alt ra bấm vào phần màu mình cần loại bỏ( vì studio là nền 1 màu bạn nhé)
  12. thinh12b4

MÌNH LÀM NHƯ VẬY MÀ... SAO KO ĐC HIỂU QUẢ NHƯ THỚT NHỈ .... >.<
  13. Toro Lin

Toro Lin Mới đăng kí

Bác hỏi giống y chang tui lúc nãy, bác phải phóng to cọ ra bao hết phần cần loại bỏ, bấm cái mất lun, tui đã thử và thành công
  14. thinh12b4

AK AK ĐC ROÀI TẠI MÌNH ĐỂ TOLERACE 70% NHƯ OF THỚT LÊN KO HỢP..... JẢM XUỐNG 30% THÌ HẾT CHÊ..... THAK THỚT NHÉ ^^, 1 CÁCH NHANH VÀ HIỆU QUẢ HƠN CÁCH MỌI KHI MÌNH LÀM ;))
    Toro Lin thích bài viết này
  15. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Chưa dùng cách này bao giờ. Bác hướng dẫn quá chi tiết và tận tình! Cơ mà bác đính thêm cái file nguồn cho anh em học tập luôn cho tiện đi bác!
  16. polo

polo Thành viên cấp 1

Xà-đô ^^ Lơ ^^ Công cụ Ô ^^
  17. thanhiep01

polo hehe..minh là tay mơ mà, niếu mình giỏi thì mình sẻ hướng dẩn bằng tiếng anh cho các bạn học
  18. tq257

tq257 Thành viên cấp 1

chủ thớt xài pen pro wa nhìn theo còn k kịp
    cách này dùg cho bg phức tạp k đc pk bác?
  19. huster

huster Thành viên cấp 1

đơn giản mà hiệu quả. Có điểu răng mod xấu quá =))
  20. thanhiep01

tq257 tại công vi6ec hằng ngày mà. cái này ko thể tách đc nền nhiều màu nha bạn

Ủng hộ diễn đàn