Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ TUT ] Hướng dẫn vẽ Chibi theo style dễ thương ( có kèm hình)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Sweetwindy, 26/1/13.

Lượt xem: 91,012

1. Sweetwindy

Sweetwindy Thành viên cấp 2

nghe mấy bác nói vẽ bằng SAI hay quá, mà chưa có thời gian thử nghiệm, bữa nào phải thử mới được \:D/
  2. Ngok ngheck forever smile

Ngok ngheck forever smile Thành viên cấp 1

Chữ nhiều mình lười đọc wa'#:-s
  3. Văn Chinh

Văn Chinh Thành viên cấp 1

:) mình rất thích Chibi cũng muốn học vẽ...... TuT hơi nhìu chữ bạn có thế giúp chuyển thành nhìu hình ảnh đc ko ;)
    thank ;)
  4. Tuấn Việt

Tuấn Việt Mới đăng kí

Ủng hộ thớt, càng chi tiết càng thiếu, chỉ sợ sơ sài quá, chi tiết thì tốt chứ sao :D hướng dẫn làm sao cho người dù không biết gì cũng làm đc đó là hay nhất :) vì có nhiều newbie muốn học hỏi qua tut nhưng lại ko nắm rõ về công cụ, phím tắt ... hay sự khác nhau về các phiên bản pts cũng có thể làm khó người ta ^,.,^ đây là kinh nghiệm bản thân từ hồi còn Nood
    Sweetwindy thích bài viết này
  5. namkts

namkts Thành viên cấp 2

đẹp quá bạn :) cho mình xin mấy cái brussh kia đi yimf hoài ko được
  6. Shiho KyuMin

Shiho KyuMin Thành viên cấp 1

Bạn ơi, lần đầu tiên thì mình lấy nét bằng pen tool rồi chọn brush, nó bắt mình rasterize fill nên mình bỏ đi làm lại. Lần thứ hai mình chọn brush từ trước nhưng cuối cùng không hiểu sao lại không stroke path được bạn ạ :(
  7. Sweetwindy

Mấy bạn xài CS mấy vậy?
  8. namkts

namkts Thành viên cấp 2

CS3 BẠN AK
  9. Shiho KyuMin

Shiho KyuMin Thành viên cấp 1

Mình dùng CS6 :( Làm thế nào hả bạn :(
  10. Băng

Băng Thành viên cấp 1

thanks 4 share :)
  11. nguyễn ngọc nam

nguyễn ngọc nam Thành viên cấp 1

cho mình hỏi cách đánh bóng màu ntn hả bạn?
  12. Sweetwindy

ý bạn là sao? là chỗ đậm chỗ nhạt đó hả?
  13. nguyễn ngọc nam

nguyễn ngọc nam Thành viên cấp 1

ko ý mình là làm màu nó bóng lên ý.chú ko phải đậm nhạt
  14. Mai Thế Quân

Mai Thế Quân Mới đăng kí

like mạnh cho bác ạ...nhưng e vẫn thắc mắc mấy chỗ làm bóng đổ, với làm đậm nhạt để tạo bề sâu cho ảnh ấy ạ, bác hướng dẫn em cái đó được k, e cũng tập tành vẽ chibi nhưng chịu khoản đó :(
  15. pikey

pikey Mới đăng kí

bổ ích thật
  16. huynhbom

huynhbom Mới đăng kí

Sweetwindy ơi. bạn có thể vẽ giúp mình 1 pic chibi dc ko ạ. bạn làm ơn liên lạc cho mình qua yahoo huynhcoi_9x hoặc FB Huỳnh Bờm với nha. dc thì mình send ảnh nhìn thic quá mà k làm dc muốn làm tặng vk hihi. thank bạn nhé.
  17. Phạm Anh Quốc

Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

mình xài CS3 , khó hỉu quá ( có biết PTS là gì đâu ) . Hay bạn cố gắng up lên video đi , cho dễ , hoặc đến bước nào bạn ví dụ minh họa = hình ảnh luôn cho dễ . Thank
  18. tiencrazy

tiencrazy Mới đăng kí

mọi người giúp mình với...ai có thể tô màu và chỉnh sửa anh chibi mình mới phác thảo được ko...làm hoài ko đx....:((:(( :(([​IMG]

19. kumakhanh

kumakhanh Mới đăng kí

Hay dữ,đúng là thiên tài :D
  20. M00N

M00N Thành viên cấp 2

chết ngay bước đầu :v :)))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn