Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut Lightroom] Lr màu vintage dành cho người lười

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi hth02x1, 6/8/13.

Lượt xem: 64,129

1. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

2. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Thank bác, đánh dấu học hỏi :>
    Foodiehth02x1 thích bài viết này.
  3. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

anh Minh ạ...e cài bản Portable có cách nào xài đc presets ko ạ...máy e cùi chạy bảng 4 nặng quá ram có 1G #:-s
    hth02x1 thích bài viết này
  4. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Import ảnh xong bấm vào thẻ Develop phía trên bên phải, thấy Bảng preset bên trái nhấp phải vào đó chọn import rồi dẫn đến thư mục preset là ok mà :)
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

thank bạn Hà Bơ trả lời giúp :D
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Thật ra mình cũng mới lọ mọ tìm hiểu Lr dc vài ngày :)) Biết dc chút ít thì trả lời :D
  7. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

huuu số e thế nào á...máy e cùi xài LR 3.6 Portable nó ko lên màu đc...e đã thử stock y chan a hướng dẫn...huuu~X(
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

9. avg

avg Mới đăng kí

Mình dùng LR 5.2 không thấy có folder develop presets để copy vào bạn à. Có cách nào giải quyết được không?
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

avg Lr nào cũng có bạn ạ, nó ko phải nằm trong chỗ folder cài đâu, bạn search trong ổ C ý
  11. vldhcrazy

vldhcrazy Mới đăng kí

Mình mới cài LightRoom5, đã copy mấy thư mục vào đúng vị trí, nhưng vào lightroom > presets thì chỉ có tên của mấy thư mục đó, phải click chuột phải vào từng tên thư mục, chọn import tìm tới nơi chứa presets.
    Import tới thư mục D/../presets mới được (source của mình lưu trữ), còn lấy nguồn từ C/user/.. như hướng dẫn thì không tới được do từ thư mục appdata đang ở chế độ ẩn nên ko thấy.
    Sau khi tắt Lightroom đi, lần sau khởi động lại muốn dùng presets thì phải import file cho từng thư mục trở lại.
    Mình dùng win7
    Tks bạn trước.
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

vldhcrazy mình cũng dùng lr 5, win 7, nếu đã có tên thư mục thì chỉ cần click vào nó sẽ hiện ra list các preset trong thư mục đó, ko cần import nữa, ko biết vì sao của bạn ko hiện :-s cái thư mục appdata đúng là bị ẩn và chỉ tìm được khi dùng search, còn mở thông thường thì ko thấy
  13. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

vldhcrazy nếu thế bạn cứ import theo cách bình thường mình vẫn dùng vì mình cũng giống bạn cài ở ổ D nên nó sẽ bị dính cái truy xuất từ ổ C bạn vô LR Chọn Develop chọn Presets rồi New Foder (đặt tên rồi click vô Foder vừa đặt Import) trỏ đường dẫn đến file presets cần inport rồi Ctrl A chọn hết để nó Inport cả thư mục .
    Show cái hình mời mần hum qua có chút phong cách retro lúc trước mình cũng toàn blend theo cách này nhưng đầu tiên mình xử lý da và những khuyết điểm ở CS trước rồi vô LR blend màu chỉ màu đều rồi blend ^^! Blend xong lại vô CS thêm brush H thì có phần lợi hại hơn xưa chút rồi

14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

15. baoluan92

baoluan92 Mới đăng kí

thanks rất nhiều !!!!
  16. monoui

monoui Mới đăng kí

Nói ra thì hơi quê, nhưng mà sao mình ko down được preset vậy :( nó ra cái trang amazon mà
  17. jack_hard369

jack_hard369 Thành viên cấp 1

thanks bác nhé
  18. trankimngoc

trankimngoc Thành viên cấp 1

ảnh bị lỗi rồi thớt ơi :(
  19. trinhthanh220296

trinhthanh220296 Thành viên cấp 1

bài viết hay đấy bạn
  20. leebridal

leebridal Mới đăng kí

Giờ xài LR blend nhanh hơn. Thanks bạn đã chia sẻ