Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Mỹ nhân và Hoa Anh Đào

Chủ đề thuộc danh mục 'Ghép ảnh' được đăng bởi Thiên KỳAnh, 30/10/12.

Lượt xem: 17,402

1. Thiên KỳAnh

Thiên KỳAnh Mới đăng kí

hi , ukie , có lẽ là mình làm ko dc đẹp và tùy cặp mắt của mỗi người . Nếu xấu thì cùng nhau đóng góp . Còn không thì có thể Back . " Ko iu đừng nói lời cay đắng "
  2. Thiên KỳAnh

Thiên KỳAnh Mới đăng kí

Ở đây mình chỉ nói vài lời thôi , mình đến 4rum với mục đích là học hỏi , xấu thì sửa , đẹp thì học nên mình rất cần tiếp thu kiến thức của các bạn . Nhưng mình có đôi điều nói về cái tut
    1/ Có nhiều bạn nói tut màu đỏ quá , hay mất vẻ đẹp của stock . OK chấp nhận nhưng nói mình sửa lại là hoàn toàn không được , vì sao , tut giống như bài toán hình học , khi bạn chứng minh tất cả điều kiện ra kết quả cuối cùng , nếu kết quả đó sai , bạn sẽ tìm lỗi và sửa nó cho đúng . Thế nhưng khi sửa thì 1 yếu tố củng dẫn đến kết cấu của nó cũng thay đổi . Và cách tốt nhất là làm lại từ đầu , các bạn có đồng ý không
    2 / Mình thấy có nhiều bạn vào nói , tut xấu , vậy xin hỏi các bạn , mình cần thay đổi màu thế nào thì tut dc đẹp hơn ? Mình là người rất nhiệt huyết nên khi muốn cầu đạo thì muốn theo đến cùng , mình không thích cái kiểu khi vào thấy người khác comment là xấu thì các người tiếp theo củng nói thế mà không cho mình 1 lời khuyên góp . Mình cho đó là hành động a dua. Xin lỗi nói điều này hơi nặng .
    3/ Bạn kia nói mình viết tut để làm gì à , xin thưa mình viết để mọi người cùng bàn luận , chả có ai lần đầu mà làm tốt cả , từ xấu mới phát triển thành đẹp . Mình tự nghĩ nếu cái tut này không phải mình viết mà là mod hay smod viết thì với câu comment của bạn có lẽ đã bị ra đảo . Nếu bạn tài , bạn hãy viết 1 cái tut đem lên đây mọi người cùng xem , hay thì học , dở thì cùng nhau đóng góp , chứ đừng như cái kiểu " Anh Hùng Bàn Phím "
    DX_Degeneration thích bài viết này
  3. Khackien

Khackien Banned

chưa thấy tut nào hướng dẫn ghép ảnh cả người vào 1 bức rồi có cả bóng nhỉ
  4. dapconchuot

dapconchuot Thành viên cấp 1

hx, chảy máu mũi với stock :)
  5. Bring Smile

Bring Smile Thành viên cấp 1

Mob bị ám nhiều quá :|
  6. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Mod bị bóp :P...like cho tin thần post tut
  7. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

góp ý với bạn thế này nhé, viết tut, tinh thần chia sẽ là rất tốt, nhưng không phải cứ vì tinh thần mà cái nào cũng chấp nhận hết. nói thật, kể cả ko ai cmt xấu thì mình cũng thấy xấu, và mọi người đã chỉ ra rất rõ ở các điểm: màu quá đỏ, mod bị ám màu, mod bị chỉnh sai kích thước -> méo .. v.v.. nếu bạn muốn biết cách khắc phục thì nên trích dẫn những cmt đó và hỏi kiểu như "thế giờ có cách nào để khắc phục, ..", chứ ai lại nói người ta pm yh cho bạn để học tập kinh nghiệm. nói thật ít ai rảnh thế lắm, vấn đề ở đây thì giải quyết ở đây luôn.
    còn vấn đề thứ 3 bạn nói sai đoạn cuối rồi, trong diễn đàn này chưa có trường hợp nào mà chê bài của smod hay mod mà bị xóa cmt, ban nick cả (trừ TH ăn nói k lịch sự). ở đây k ai nhìn nick để khen chê đâu (phần đa là thế)

còn lần sau, để tránh TH bạn vất vả mà kết quả mang lại k tốt thì bạn nên post một mình tác phẩm, rồi hỏi có cần viết tut k, hay cần sửa ở đâu, .v... sau khi có được tác phẩm đẹp, nhiều người thích thì bạn hãy viết tut hướng dẫn. k phải cứ có tinh thần đóng góp là được đâu, kiểu như câu "có đức mà ko có tài thì làm việc gì cũng khó" ấy :)
    mgr, SanM.MinPhúc Đào thích bài viết này.
  8. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

điều cần nói 8-}
    Hoàng PRD thích bài viết này
  9. dotatthang

dotatthang Mới đăng kí

tình hình là vẫn còn nhìn rõ ảnh ghép. 1 bức ghép thành công là khi người nhìn phải mất khoảng 5 giây mới biết đó là ghép :)) và cũng có nhận xét như mọi người: đỏ quá
  10. HisHerWedding

HisHerWedding Thành viên cấp 1

Bạn làm ảnh quá tay rồi :) Màu sắc không hài hòa.
  11. tiennt

tiennt Thành viên cấp 1

cổ vũ bạn, nhưng màu đỏ quá.
  12. boychantinh100

boychantinh100 Mới đăng kí

Happy Girl nói chuyện hay quá!!! Bạn Thiên Kỳ Anh cố gắng lên nhé!!!
  13. Cao Lê Tâm

Cao Lê Tâm Thành viên cấp 1

Màu nổi quá nên xấu mất tấm hình r :|
  14. Tạ Danh

Tạ Danh Thành viên cấp 1

thật sự là wá xấu lun chứ đừng nói là xấu :-q
  15. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

cái này gọi là ma trận màu sắc,,, có mỗi việc cắt dán xong rồi bác thêm màu mè đủ kiểu, hoa mắt lại lòe lẹt,đã thế kéo thả mẫu sang bb lại còn bị méo chứ,, mẫu dài ra ....không đi đến đâu cả 8-}

không biết nói gì vs bác cả,,tinh thần chia sẻ là rất tối nhưng có một câu khuyên bác: "biết người biết ta"
  16. shopbon2999

shopbon2999 Mới đăng kí

Up lên cao cho thớt
  17. santazero1

santazero1 Thành viên cấp 2

Vote bác viết tut tiếp
    Cố gắng nhận gạch nhiều sẽ mau tiến bộ :D
    Nhưng mà hình bị gì rồi bác ơi @@!
  18. thanhnamhi

thanhnamhi Thành viên cấp 1

đỏ lè đỏ léc.có thể do màn hình bạn nhìn k chuẩn
  19. kakasy2012