Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Polar Panorama - Cơ bản

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi Nguyễn Trường Sơn, 28/2/13.

Lượt xem: 12,883

1. Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

Chào các bạn Vietdesigner.net
    Mình là một thành viên theo diễn đàn khá lâu và củng đã có một vài tut chia sẽ trên diễn đàn.
    Nay mình xin quay lại với một tut hướng dẫn làm ảnh khá thú vị : Polar Panorama.

Đây là một vài tác phẩm của mình : http://forum.vietdesigner.net/threa...are-va-show-nhung-tac-pham.15253/#post-254294

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn làm theo kết quả này :

Sau đây là các bước cơ bản mà các bạn phải làm để có 1 tấm ảnh Palor Panorama (Cơ bản thôi nhé, các bạn phải tự tìm hiểu thêm và làm một vài bước theo ý riêng để có 1 tấm ảnh ưng ý !

Bước 1: Mở 1 tấm ảnh bằng Photoshop ( phong cảnh và wide nhé, tốt nhất là 1 tấm ảnh panorama)

Bước 2: Nếu bạn không có 1 tấm ảnh panorama, bạn phải crop nó lại và làm cho nó có vẽ panorama :)) . Lưu ý: 2 vùng đầu ảnh nên tương đồng với nhau, thì khi ghép sẽ ít bị lỗi ảnh. (Vùng tô đỏ, chi tiết khá tương đồng nhau).

Bước 3: Retouch ảnh theo ý mình. (Blend màu, thêm mây, thêm hoa,thêm nắng,.....)

Bước 4: Ctrl + T hay công cụ Crop, xoay hình ngược lại 180 độ ! (Các bạn cứ thử để nguyên và làm bước 5, nếu thấy thú vị thì để yên, không thì quay lại bước này nhé).

Bước 5: Ra được 1 tấm Palor Panorama cơ bản. Filter - Distort - Polar Coordinates.
    Bạn đã hoàn thành 1 tấm ảnh Polar Panorama cơ bản, các bước tiếp theo là hoàn thiện nó (hãy tham khảo các tut khác trên diễn đàn nhé).

Chúc các bạn thành công và cùng chia sẽ tác phẩm ngay tại đây nhé !

...
    toanlove371, Ku GIN, kevin1987885 người khác thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Thứ nhất là TUT này đã từng có trên forum rồi.
    Thứ 2 là những tấm hình mang phong cách Polar Pano này thường phải lấy những tấm pano 360 độ.
    Btw, thanks for shared !!!
    SITUVNNguyễn Trường Sơn thích bài viết này.
  3. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

Tại mình tìm không thấy bài viết trước và trong topic share ảnh thì củng có vài bạn hỏi tut :)
    Share là chính ^^
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  4. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

hay lém ạ !
  5. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

6. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

:like: ủng hộ
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ai có tinh thần chia sẻ tut đều hoan nghênh, nếu đi copy bị trùng mới phải nhắc nhở, còn đằng này là tự viết thì ko có gì để phàn nàn! Có thể mỗi người 1 cách thì sao :)
    Nguyễn Tất Thắng, mynisdNguyễn Trường Sơn thích bài viết này.
  8. kevin198788

kevin198788 Thành viên cấp 2

:like: bài viết rất dễ hiểu ...lúc trước mình có đọc 1 bài , nhưng mà của nước ngoài ...ngồi vọc phải gần 1 tiếng đồng hồ mới làm được ..giờ có bạn viết tut thế này rồi thì quá hay :-bd hoanh nghênh tinh thần chia sẻ
    Nguyễn Trường Sơn thích bài viết này
  9. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

chỉ cách làm hình xoay tròn như hình demo đi thớt oi :v . lát làm thử

Ủng hộ diễn đàn