Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Powerful Mental Wave Explosion Effect - Hiệu ứng sức mạnh siêu nhiên

Chủ đề thuộc danh mục 'Manipulation' được đăng bởi Nguyễn Trung Hiếu, 12/8/12.

Lượt xem: 20,800

1. cadicktran

cadicktran Thành viên cấp 1

Bỏ cái tia sét đi có khi ngon hơn bác ạ, mà hình bác sáng quá rồi
  2. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

mình biên tập lại và tối ưu link down cho mọi người, bên đó cũng đâu có file PSD cho bạn :)
  3. Nguyễn Trung Hiếu

đúng đấy bỏ sấm sét đi bạn, nếu kô thì fải làm cho nó thật hơn, màu bị tối :D
    khihocogay1 thích bài viết này
  4. tazanali

tazanali Thành viên cấp 1

ok bac,he2 de e sua xem sao
  5. Mister Dman

Mister Dman Mới đăng kí

Bạn có thể hướng dẫn m bước 7 được ko???
    1. sao cái clouds của m ko dày đặc đc như z, còn nếu chọn Render Different Clouds thì đc nhưng khi làm nó xấu wa.
    2. ko hiểu chỗ này, làm cách khác thì ko giống lắm "Trong khi giữ phím Alt, click vào Clouds. Sau đó đến Paths Palette và tạo một vùng chọn từ Path và layer mask"

Thank you !!!
  6. Nguyễn Trung Hiếu

1.Muốn đậm thì bạn duplicate layer đó nhiều lần và để chế độ hoà trộn là Overlay nhé. Trong file PSD của tutplus cloud cũng nhạt thôi k đậm như trong ảnh đâu.

2.Chỗ này bạn có thể làm như sau: Select vùng clouds theo vòng tròn bạn vừa vẽ = pen ấy (Ctrl + kích vào phần Path bạn vừa tạo trong Path palette nó sẽ tự select theo hình tròn đó)
    Ctrl Shift I để Inverse vùng select rồi xoá đi. Bạn sẽ còn lại layer cloud theo hình tròn đó.

Trong tut là dùng Layer mask thì cái này bạn fải xem bài hướng dẫn về layer mask ở các bài hướng dẫn PS cơ bản
    Mister Dman thích bài viết này
  7. Huy Pig

Huy Pig Thành viên cấp 1

đẳng cấp quá anh ơi...khâm phục...:-bd
  8. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

bài chi tiết lại hay :D đỉnh quá bác :D
  9. hung6767

hung6767 Thành viên cấp 1

Bạn ơi, mình không tải stock về được @@!
  10. yun

yun Thành viên cấp 2

like :D
  11. Lê Duy Minh

Lê Duy Minh Thành viên cấp 2

thể loại này làm tốn công tốn sức quá, ngồi vọc mãi mà chưa được cái nào ưng ý cả, đành ngồi thêm chút nữa vậy :(.

Ủng hộ diễn đàn