Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

TUT retouch da tạo hình khối cho nhân vật by Nga Ngố

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Mít tơ Phan, 7/8/14.

Lượt xem: 9,505

1. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Mít tơ Phan kiểu này hôm nào anh em mình lập topic chia sẻ nỗi khổ trong nghề quá, hôm trước cũng định lập mà chưa biết lập Box nào sợ bị ban nick :)
  2. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Thế thì rõ là khổ bạn rồi. Mình chia sẽ với bạn nhưng lại thấy không đồng tình lắm với sếp của bạn.
    Bạn cố vấn cho sếp đồng ý thiết kế lại thử xem.
  3. caphenhiepanh

caphenhiepanh Thành viên cấp 1

cái bì đó ngồi dùng illustrator hoặc photoshop đồ lại thấy nản ,mình cũng vote cho 1 phiếu thiết kế lại giống 90-95 hoặc 99% càng tốt , chứ đồ lại nản dễ sợ
  4. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

hjhj
    vanthao171088 Công việc em cũng thấy hơi tù, nhưng mà phải chấp nhận vậy, e đang cố bám trụ trên đất Hà Nội này để nâng cao tay nghề Design rồi mới xin việc, chứ giờ kinh nghiệm về thiết kế chưa nhiều vs tay nghề vẫn kém nên chưa dám xin đi làm ở đâu cả. Nếu mà theo nghề ảnh thì đi làm được rồi, nhưng mà em thấy lương có vẻ thấp hơn Designer
  5. vanthao171088

Mít tơ Phan Nếu Photoshop ổn thì có thể đi làm được rồi, nghề ảnh lương cũng ổn mà, như mình thì không biết làm gì khác nếu không bám trụ vs nghề, mặc dù kinh nghiệm cũng chưa nhiều, ý tưởng lại ít, đôi lúc cũng muốn thử lĩnh vực khác nhưng điều kiện không cho phép, vốn lại ít, trước đây cũng có kinh doanh nhưng thất bại không còn xu nào phải ráng cày nuôi thân
    Mít tơ Phan thích bài viết này
  6. bosshoanganh

bosshoanganh Banned

HEHE, cảm ơn bác
  7. Mít tơ Phan

vanthao171088 muốn giàu thì phải tự kinh doanh thôi bác, e cũng ấp ủ giấc mơ làm giàu từ kinh doanh, nhưng giờ chưa có vốn lẫn kinh nghiệm... cố gắng cày để lấy vốn và kinh nghiệm rồi tự mình làm cho mình vẫn hơn :)
  8. vanthao171088

9. tungchuyentq

tungchuyentq Thành viên cấp 1

Mit Tơ Phan b cho mình biết các công cụ ông này làm được không. mình mò theo mà nó sắp xếp thứ tự khác mình haiz. k biết đâu mà lần nữa :(
  10. caphenhiepanh

caphenhiepanh Thành viên cấp 1

thiệt đúng , bạn nào ở trên nói photo thấp hơn design cho em dc mời li cf nếu có dịp gặp mặt , chua xót , nhưng nhiều khi nghĩ lại cũng nói ko quá designer làm việc nhăn não hơn photo thì phải , cái sau chả giống cái tác phẩm trước , mà nói chung sáng tạo phải nói là bầm dập , còn bị họ chê lên chê xuống ( toàn mấy thằng ko biết *** gì chê mới điên )
    Mít tơ Phan thích bài viết này
  11. Mít tơ Phan

Nhưng cũng còn tùy vào từng người bạn ạ, tiền sẽ được trả cho những người có năng lực tương sứng, đó là lí do vì sao có logo chỉ có mấy trăm nghìn, còn có cái logo đến vài trăm triệu :D
  12. lockha87

lockha87 Mới đăng kí

Góp vui! :)

Ủng hộ diễn đàn