Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT sưu tầm] Hướng dẫn sử dụng Paint Tool SAI (rất là cơ bản)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Two, 5/12/12.

Lượt xem: 104,597

1. Two

Two Thành viên cấp 3

đây là tut sử dụng phần mềm, k phải tut vẽ tranh.
  2. Alex Nguyễn Ân

Alex Nguyễn Ân Thành viên cấp 1

làm sao tạo tool ? khó hỉu quá
  3. Two

Two Thành viên cấp 3

tạo tool là sao cơ :-/
  4. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Tut bằng hình ảnh nên bất tiện, ko ctrlF đc :(
  5. heodien.dz

heodien.dz Thành viên cấp 1

ai cho mình hỏi gỡ SAI ra kiểu gì vậy? hôm trước minh cài đặt cờ rắc rồi lâu lâu không mở nay nó báo là vẫn là bản dùng thử, e có xóa nó đi rồi tải cài đặt lại nhưng nó vẫn báo là bản dùng thử và không Ctrl + O và Ctrl + S được. Híc ai biết cứu e với :((
  6. Two

Two Thành viên cấp 3

:v vào
    start... control panel.... uninstall program... rồi chọn SAI trong cái danh sách soft.... kick 2 lần...ok..ok
  7. heodien.dz

không thấy có pro ợ
  8. Two

Two Thành viên cấp 3

:v k thấy sai á ? :|
    vậy b vào chỗ cài sai ở ổ C ý. có cái tệp uninstall thì bấm zô, k thi chuột phải vô sai r chọn uninstall cug.dc.
    m là gà mà :-s
  9. heodien.dz

đấy mình không có thấy biểu tượng sai đâu, có khi dùng bản portabe đỡ phải cờ rách :))
  10. Janr Vũ

Janr Vũ Mới đăng kí

Thanks chủ thớt, khi nào rảnh tiếp tục chỉ giáo cho em tiếp nữa nhé. Tô màu đi, tô màu đi............. tô màu đi :x
  11. quynhkt27

quynhkt27 Thành viên cấp 1

Đã đánh dấu....thanks bạn :)
    Two thích bài viết này
  12. Duy Lành

Duy Lành Thành viên cấp 1

Tks bạn nhiều, đã đánh dấu dành đọc sau :P
  13. ngocthuthu

ngocthuthu Thành viên cấp 1

a ơi.e mới dùng cái SAI khi em khoanh vùng bằng lasso song thi bấm cái j để cho nó to nhoe như ý mình đc.e bấm mãi mà nó cứ có hình đường viền ấy
  14. Two

Two Thành viên cấp 3

mình ít khi xài cái này, :P
    cơ mà muốn to ra: giữ shift + khoanh chuột vùng muốn chọn thêm
    __________ nhỏ lại: Giữ Alt + _____________________________ !
    :D :D
  15. ngocthuthu

em xem cái clip của a vitualman thi thấy a ấy tạo rất nhiều layer.việc tạo nhiều layer thế có cần thiết không anh và có phải là vẽ bằng chuột thì không đánh bóng tóc được ạ
    Two thích bài viết này
  16. Two

Two Thành viên cấp 3

tạo nhiều layer là cực cần thiết cho người mới học như tụi mình bạn ạ ^^
    tạo nhiều layer để nhỡ có làm sai dễ xóa, chỉnh sửa,... (nhớ đặt tên layer cho dễ nhớ.)
    vẽ = chuột hay wacom đều có thể đánh bóng đc. tut này chỉ HD cơ bản sử dụng SAI thôi.
    bạn xem thêm 1 số tut hướng dẫn vẽ, bóng tóc trong diễn đàn đi :)
    >> Tut vẽ tóc của Chym (tuy là xài PS nhưng cũng tương tự, không khác j Sai là bao)
  17. Nhi Điên

Nhi Điên Mới đăng kí

rất hữu ích :3 cúm ơn chủ thớt :3 hồi vọc mí được :x
  18. ngocthuthu

sao khi em vẽ xong rồi em lưu vào máy tính thoat SAI ra là không mở được ảnh.vào SAI lại thì mới nhìn thấy.máy tính của em có vấn đề ạ
  19. Vui Tính Dễ Thương

Vui Tính Dễ Thương Thành viên cấp 2

ngocthuthu bạn lưu vs đuôi ".SAI" thì chỉ có Paint tool sai ms mở đc, còn muốn coi ngoài thì đổi thảnh thành đuôi ".JGP"
  20. ngocthuthu

a đc rồi.cảm ơn bạn nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn