Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Tô tóc bằng Paint Tool Sai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Thịnh Zombie, 3/7/13.

Lượt xem: 30,283

1. tien998

tien998 Thành viên cấp 1

Có nhận tô màu dùm không các pro...cả tuần nay vẫn không tô được
  2. tomoyochan3

tomoyochan3 Thành viên cấp 1

Cho t hỏi phải tùy chọn như thế nào để khi lên bóng cho tóc tô được những nét mảnh ở 2 đầu thế kia :(
    ben1988 thích bài viết này
  3. Vui Tính Dễ Thương

Vui Tính Dễ Thương Thành viên cấp 2

bạn muốn magic wand ko lan ra ngoài? hãy dùng layer vector :v
  4. duplexcores

duplexcores Thành viên cấp 1

ui tóc tô đẹp kinh :O
  5. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

bác bày cách set cọ làm sao để có 2 đầu nhọn thế kia đi!
  6. Hoài Ngọc

Hoài Ngọc Mới đăng kí

làm sao tô được nét thanh ở cuối nét hả bạn?
    với lại mình tô nét k mượt, cứ bị sần sần sao ý, giúp mình với :) <3 <3
  7. ben1988

ben1988 Mới đăng kí

đúng rồi mình thắc mắc như mấy bạn trên cũng ko hiểu chọn gì đề tô bóng đc nét thanh ở cuối ngọn mình tô toàn đầu cuối đều = nhau , hay là xài bản vẽ mới ra đc như vậy , nếu vậy thì tô bóng kiểu cứng thôi chứ kiều này bó tay .......
  8. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

mình nghĩ rất nhiều bạn sau khi xem xong clip sẽ quay về với cách tô cũ :D

mình tô màu bằng bút trên bảng vẽ nha các bạn, để tô màu bằng chuột để lấy nét nhọn 2 đầu mình đã thử và không thành công. @-)
  9. hoangbeoo

hoangbeoo Thành viên cấp 1

Vậy dùng chuột kô nó cách nào làm cho brush 2 đầu nhọn lại được hả bác Thịnh Zombie
  10. Thịnh Zombie

có nhưng nó thủ công nên ko nên học làm gì #:-s
  11. ben1988

ben1988 Mới đăng kí

@ thịnhzombie:mình nghĩ rất nhiều bạn sau khi xem xong clip sẽ quay về với cách tô cũ :D

mình tô màu bằng bút trên bảng vẽ nha các bạn, để tô màu bằng chuột để lấy nét nhọn 2 đầu mình đã thử và không thành công. @-)
    Mình rất thích và cảm động câu trả lời của bạn , vì hấu như câu hỏi này đc rất nhiều người hỏi nhưng ko chủ topic nào trả lời cả ( những topic mình đi wa đềuko thấy trả lời ).
    Xin mạn phép hỏi bạn 1 câu là bảng vẽ của bạn mau bao nhiêu hiệu gì xài tốt nhạy chính xác ko ...... thanks
  12. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Mình dùng chuột, quay lại với kiểu tô nham nhở cũ vậy :(
    Không biết do không quen tay hay thế nào mà mình thấy tô màu bằng PTS vẫn thích hơn SAI :( SAI được cái line với chọn vùng thì nhanh :v :v
  13. Thịnh Zombie

ben1988 mình xài bảng vẽ rẻ nhất thị trường bây giờ: Bamboo Pen CTL-470K, giá chạy từ khoảng 2m đến 2m2 (tùy nơi bán).

Còn con Bamboo hiện tại của mình mua đc gần 2 tháng, vẽ ổn, chỉ có điều cái bút thi thoảng dở chứng, phải đút qua cái lỗ gắn bút nơi thân máy nó mới nhận.
  14. Vô Vồ Vập

Vô Vồ Vập Thành viên cấp 1

đẹp quá ! :-bd
  15. Nhật Ngô

Nhật Ngô Thành viên cấp 1

bookmark lại phát :3 rất bổ ích :))
  16. jinbewon

jinbewon Thành viên cấp 2

Thịnh Zombie thích bài viết này
  17. kenpop205

kenpop205 Thành viên cấp 1

wa đẹp :)
  18. Thịnh Zombie

Rõ ràng là nếu muốn tô tóc tỉa từng sợi thì dùng chuột là bất tiện cho việc tỉa, tut mình quay vì khá nhiều người trên Group Việt Chibi hỏi xin tut.

Còn việc tô tóc bằng chuột... ko tô tóc kiểu này đc, mà kiểu khác. Chắc phải nhờ 1 bạn khác trên Việt Chibi quay lại tut hướng dẫn lại nha.
    ngocanh13o8 thích bài viết này
  19. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

Illuststudio có thể chỉnh độ mượt nét (mục image stabilizer), độ thuôn nhọn 2 đầu (phím tắt P-> tick vào mục cut into, into, without, speed cut into -> kéo thanh màu xanh ở mục into và without sang bên phải đến giá trị tùy ý), mà không cần xài bảng vẽ đó!
    Blend màu cũng mượt như SAI, còn cách chỉnh thì hơi khác.
    Tải ở đây nè, nặng hơn 100mb, có hướng dẫn lun
    forum.vietdesigner.net/threads/chibi-dau-tay-mong-moi-nguoi-gop-y.27490/
    tieuthienThịnh Zombie thích bài viết này.
  20. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Đẹp quá

Ủng hộ diễn đàn