Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tutorial] Tút màu cổ điển cho ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi hhowodd, 27/6/12.

Lượt xem: 22,116

1. hhowodd Thành viên cấp 2

tông màu vintage này mình thấy lạ lạ nên tut lại thử, chính xác là màu xanh tối........ có gì sai sot mong mọi người nhiệt tình góp ý

blending:

và đây là stock:

Bước 1: Các bạn lựa chọn kênh blue trong của sổ channel bên cạnh của sổ layer, sau nhấn giữ Ctr và kích chuột trái để lấy vùng sáng, sau đó đảo ngược vùng chọn bằng cách nhấn tôt hợp phím Ctrl + Alt + I để lấy vung tối. Sau đó quay lại của sổ layer rrồi chọn cusver và chỉnh sáng như sau:

Bước 2:

tạo một lớp cusver thứ 2 và chỉnh các kênh màu sau và Opacity là : 73%

Bước 3: tạo một lớp fill color

Bước 4: tạo một lớp fill color:

Bước 5: ta sẽ làm tối góc ảnh bằng cách chọn filter -> lens corrections..... sau đó chỉnh các thông số sau:
    nhớ đặt layer này ở cuối cùng......

và cuối cùng là kết quả sẽ như thế này:

...
    pitlamgi, hoangquyengroup, tuancrab11 người khác thích bài viết này.
  2. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

màu ưa thích của mình đây :x , tut đơn giản và ngắn nữa mỗi 5 bước thôi , ủng hộ bạn nhiệt tình
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ủng hộ nhiệt tình vì tinh thần add watermark! Bạn hhwodd xem ra rất là nhiệt tình :D
  4. Khế_Chua

Khế_Chua Thành viên cấp 1

đảo vùng chọn là ctrl shift I chứ nhỉ :)
    hhowodd thích bài viết này
  5. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

thank bn nha, mình làm ẩu quá nên nhầm nhọt đây mà
  6. Bi Yeol

Bi Yeol Mới đăng kí

bạn ơi bước 5 filter -> lens corrections nó ở đâu vậy ạ tớ tìm sao không thấy hay là do tớ dùng ps2 ạ
  7. hieucuibapvn

hieucuibapvn Thành viên cấp 2

Bi Yeol Filter>>>Distort>>lens corrections
  8. Bi Yeol

Bi Yeol Mới đăng kí

9. San.Nhi

San.Nhi Thành viên cấp 1

màu đẹp, cái này mà chỉnh lại tí sẽ ra đ. màu khác, ứg dụg cao :> cám ơn bạn nhé :>
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bạn có action không cho mình với :x

Ủng hộ diễn đàn