Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tỷ lệ vàng trong Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Sheepi, 20/4/16.

Lượt xem: 5,746

1. Sheepi Mới đăng kí

Mọi người ơi giúp em với.
    Em đang tập tành làm logo nhưng em thấy các sản phẩm logo theo em biết đều phải áp dụng tỷ lệ vàng bên trong logo nhưng em tìm hoài trên mạng mà không thấy em toàn thấy áp dụng cho thiết kế nhà cửa thôi ạ.
    Anh, Chị nào có tại liệu hay biết về TỶ LỆ VÀNG trong LOGO thì cho em xin em cảm ơn

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

rexpeke thích bài viết này
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mới tập thì nên làm theo tỉ lệ THƯỜNG, cân chỉnh cho nó cân xứng là được rồi. Vàng bạc làm gì.

Như thế ổn rồi :
  4. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Mình hiểu đại khái là lấy 1 đường thẳng chia làm 2 phần:
    phần a: dài
    phần b: ngắn
    sau đó căn ke để: a/b = (a+b)/a = 1.618.
    Nhưng mình còn mơ hồ về cách áp dụng tỉ lệ vàng, ví dụ như:
    - Những phần nào trong logo cần chia theo tỉ lệ vàng. Mỗi Logo thường có nhiều line, curve,...vậy thì áp dụng nó ở đâu là hợp lý? một số ví dụ mình thấy người ta vẽ ra cả vòng tròn, mình chưa hiểu cái vòng tròn này có ý nghĩa gì.
    - Làm sao để đo chính xác được tỉ lệ này khi thiết kế? căn bằng Ruler hay sao nhỉ.

Ủng hộ diễn đàn