Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Đây là 2 sản phẩm gần đây mình làm, mong được giao lưu với mn^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Thanhson20894, 16/5/16.

Lượt xem: 7,437

1. Thanhson20894 Thành viên cấp 1

Chào mọi người mình là Sơn , mình là freelancer và sản xuất áo phông, mọi người cho mình hỏi chút là ở Hà Nội có câu lạc bộ typo nào không, mình rất đam mê với các con chữ và hi vọng được học hỏi cùng từ mọi người.
    Mình cảm ơn.
    Đây là face mình nhé:
    Code:
    www.facebook.com/Son.designer192

...
    Trang1294, Luccaoni2584, Phạm Hữu Dư2 người khác thích bài viết này.
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình không giỏi và đúng hơn không biết tí gì về mảng này.
    Cơ mà mình chẳng thấy gì liên quan đến nhà đâu cả :">
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái hình 1 hiệu ứng quá nhiều! Hay đúng hơn là lạm dụng hiệu ứng hơi quá. Cách Type thì ok rồi nhưng không nên cắt bớt những nét của thế kia. Ăn bớt như vậy sai quy luật sẽ biến tấu tác phẩm Typo của mình xấu hơn.

- Cái hình 2 mình thích cái nền background hơn là bố cục của chữ. Mình nhìn vào khá lâu mới đọc được dòng chữ "Đất nước qua Bà kể chuyện"
    doanlee2k14 thích bài viết này
  4. duanhseko

duanhseko Thành viên cấp 1

ko có ý gì nhưng khi thấy hình 2 sơ qua thì mình đọc ra là:
    Đất nước qua những câu chuyện Ba Ke :))
  5. Thanhson20894

Thanhson20894 Thành viên cấp 1

thank mn, mình thấy nhận xét của bạn dù Kun rất chi tiết, mình cập nhật và chỉnh sửa cũng như hạn chế effect nhé^^
  6. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

Mình cũng làm khá nhiều về mảng áo thun, mình nghĩ b khá sáng tạo. Tuy nhiên nên giản lượt một số chi tiết. Sao cho khi mặc 1 chiếc áo, người bên cạnh nhìn là biết thông điệp của mình.

Ở hình của bạn, nếu cho len 1 cái ao phôngcàng khó đọc hơn
  7. Luccaoni2584

Luccaoni2584 Thành viên cấp 1

8. toanphat

toanphat Thành viên cấp 1

9. caube4mat

caube4mat Mới đăng kí

Thanhson20894 cái thứ 2: từ "qua" và "truyện" bạn dùng font hay có tut nào vẽ, xin cho mình biết với ạ
  10. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Mình thì cha biết gi về typo, nhưng có chút góp ý:
    Cái 1: Mình nghĩ nếu là về nhà thì nên làm thiết kế nên tươi hơn, với không khí tết sắp đến nữa.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn