Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Mới tập hôm qua

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Cent, 11/4/15.

Lượt xem: 2,512

1. Cent Thành viên cấp 1

Mình mới tập làm hôm qua mong mọi người cho ý kiến ^^, không biết có phải gọi là Typography không ^^. Có thể làm cover được đấy ạ

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/4/15
    Phạm Hữu DưKuHit thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có vẻ như nhiều người lầm tưởng Typo thật.
    Delta Z thích bài viết này
  3. Cent

Cent Thành viên cấp 1

4. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

typo là chữ, cái này là chữ => là typo :)
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Nếu "typo là chữ" thì cái comment của bạn và tôi cũng gọi là typo đúng không? Cũng là chữ nè, sao gọi là comment mà ko gọi là typo. -_-

@Chủ thớt: Ảnh này của bạn miễn cưỡng gọi là photoquote, còn đúng nghĩa chắc phải gọi là type-có-đầu-tư (thêm râu ria).
    Huỳnh Anh thích bài viết này
  6. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

à thế em sai :))
  7. machitokuro

machitokuro Thành viên cấp 2

"the best of me " hơi rời rạc, cho nó tí liên kết đi bạn ;)
  8. Huỳnh Anh

Huỳnh Anh Thành viên cấp 1

Mình nghĩ thể loại này là PhotoQuote (PQ). Gồm background và text. Mang một nét ý nghĩa nào đó mà tác giả muốn truyền đến cho người xem.

Typography là nghệ thuật sắp xếp chữ.

Có một bài viết trên Designs.vn có nói rõ đó.

Còn về tác phẩm của thớt thì... Background :like: đẹp. Trật tự giữa các chữ lộn xộn, chưa có bố cục cụ thể.
    Trên chuyên mục này có rất nhiều bài PQ đẹp, hay. Thớt có thể tham khảo thêm.
    -LCK- thích bài viết này
  9. Nguyễn Văn Tính

Nguyễn Văn Tính Thành viên cấp 1

Typo có râu ria nữa không chỉ có Font thôi nhỉ :? ý kiến riêng

Ủng hộ diễn đàn