Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Một số ảnh quote mình làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Nae21FC, 22/8/14.

Lượt xem: 3,645

1. Nae21FC Mới đăng kí

Hi các bạn,

Đây là những hình quote mình làm, muốn xin ý kiến mọi người xem về thẩm mỹ đã ok chưa? Tại mình dân Creative, không phải designer nên cũng muốn học hỏi kinh nghiệm :D Rất mong các bạn góp ý!

Cám ơn các bạn nhiều lắm!

...
    langtu_712, Phạm Hữu Dư, DuonqLegend1 người khác thích bài viết này.
  2. 7199205

7199205 Mới đăng kí

Quá rối dùng quá nhiêù font chữ. Nói chung trong 1 tác phẩm không nên dùng quá 3 font chữ, thường chỉ nên dừng lại ở 2 font cho dễ nuôi à nhầm dễ nhìn và đẹp. Bạn nên tìm cho mình 1 bộ font chữ yêu thích và thường xuyên dùng nó, như vậy bạn sẽ có cảm nhận tốt hơn về font.
    Nae21FC thích bài viết này
  3. Nae21FC

Nae21FC Mới đăng kí

cám ơn ý kiến của 7199205 nhé :)
  4. langtu_712

langtu_712 Mới đăng kí

Thích type của pic cuối nhất. Màu sắc + font chữ đều rất hài hoà.
    Dòng put your hand bạn xài font gì đấy :D
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Như bạn #2, ngoài ra bạn nên xem lại phần kerning và căn lề của chữ. Nhất là căn lề

Ủng hộ diễn đàn