Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Unfold - khai triển khối 3d sang 2d

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi nmhcorporation, 28/5/18.

Lượt xem: 8,180

1. nmhcorporation Mới đăng kí

Chào các bác. e đang gặp cái vấn đề về khai triển cái khối 3d mà là hình tròn bác nào thông não giúp e với ạ[​IMG]
    Như cái hình trên, cái khối tròn nó chia làm 8 khối nhỏ như hình bên phải đó. Cái phần màu đậm nó cao lên 7cm so với cái đáy màu nhạt. làm sao để tính ra được cái hong của nó vậy ạ. Ai có thể chỉ cho e cái phương pháp không ạ. Em chỉ biết vẽ trên corel thôi

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/18
  2. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

hok hiểu cho lắm. nếu tính cạnh bên của hình bên phải thì chỉ cần lấy đường kính ngoài cùng trừ đường kính trong cùng là ra rồi. hok biết ý thớt muốn tính sao đây
    nmhcorporation thích bài viết này
  3. nmhcorporation

nmhcorporation Mới đăng kí

ý em nó giống cái flat pattern trong cái ứng dụng autodesk inventor ấy ạ
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình nhìn, ở giữa u cao lên 7 cm, thì sẽ là chữ T đảo ngươc ; vậy thui, xong phim.

Ủng hộ diễn đàn