Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Up ảnh từ smartphone lên filcr hay driver gg rồi từ đó download về máy tính chất lượng có tốt không

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi kingkong9999, 18/8/16.

Lượt xem: 1,401

1. kingkong9999 Thành viên cấp 1

Up ảnh từ smartphone lên filcr hay driver gg rồi từ đó download về máy tính chất lượng có tốt ( là ảnh gốc ) không ?
    xin cảm ơn mng

...
  2. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Driver là gì? Google drive á hả?
    - Google drive thì nó chỉ đơn giản là nơi lưu trữ file của bạn nên nó không nén gì hết
    - Flicrk thì lưu trữ ảnh chất lượng cao
    kingkong9999 thích bài viết này
  3. kingkong9999

kingkong9999 Thành viên cấp 1

không biết lấy tên gì : mình hay lưu lên flicrk , biết nó chất lượng cao nhưng có được 100% như ảnh gốc không ý
  4. along2015

along2015 Banned

flirk phải mua vip mới up hình phân giải cao lận
  5. không biết lấy tên gì

kingkong9999 Theo mình nghĩ chắc là không nén. Bạn có thể làm phép thử tải một tấm ảnh bất kỳ lên Flickr rồi sau đó tải ngược nó trở lại máy tính chọn kích thước gốc khi tải. Rồi bạn so sánh dung lượng 2 file coi nó bằng nhau không. Mình làm thử rồi được cỡ 98-99% so với file gốc nên cực kỳ không đáng kể.
    along2015 tài khoản thường vẫn tải được độ phân giải cao nhen bạn. Vip dùng để bỏ quảng cáo với làm cái gì mà phân tích thống kê gì bên thương mại á.
    kingkong9999 thích bài viết này
  6. kingkong9999

không biết lấy tên gì : mình thử rồi bạn , ảnh lưu từ flick 1,2mb còn ảnh gốc 3,4 mb
    nhưng kích thước ảnh vẫn giữ nguyên , so sánh ảnh bằng mắt thì ko thấy gì khác nhau cả
  7. phamhuyict.hn

phamhuyict.hn Thành viên cấp 1

Kiểm tra dung lượng file bạn ạ. xem nó có khác không là biết ngay mà
  8. kingkong9999

phamhuyict.hn mình thử rồi bạn , ảnh lưu từ flick 1,2mb còn ảnh gốc 3,4 mb
    nhưng kích thước ảnh vẫn giữ nguyên , so sánh ảnh bằng mắt thì ko thấy gì khác nhau cả
  9. không biết lấy tên gì

@KingKong99 trên smartphone lúc bạn up có dùng ứng dụng gì hay up trực tiếp lên flickr bằng trình duyệt chrome?
  10. kingkong9999

11. không biết lấy tên gì

Mình mới cài thử app Flickr trên Android 4.2.2 rồi upload lên 1 file hình jpeg tầm 7MB để test thử thấy vẫn ổn, ko bị nén ở kích thước gốc. Mình không rõ trường hợp của bạn bị sao nữa. Chắc hóng người khác giúp quá!
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/8/16

Ủng hộ diễn đàn