Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Update 1 số tính năng cần thiết cho diễn đàn Designer Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/8/12.

Lượt xem: 71,774

1. Jupiter_td

Jupiter_td Thành viên cấp 1

vì mới tham gia diễn đàn này nên chưa thể biết hết được các chức năng như tag tên và nhiều chức năng khác...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chưa biết bạn có thể xem, việc đầu tiên khi tgia diễn đàn là đọc nội quy và hướng dẫn mà :) Còn riêng về chức năng tag tên này tôi vừa mới post xong mà bạn vào topic này ko thấy sao?
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tính năng này hơi bị phá cách đây :"> chưa thấy diễn đàn nào áp dụng .
    Kem Cry, goalmgr thích bài viết này.
  4. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Chức năng này hay quá. nhưng sao mình dánh Phạm Hữu Dư thì ko ra dc nhỉ?
  5. Phạm Hữu Dư

thaituan_boy_dt do tên mình cách ra, ko có dính liền nên khó tag đó bác! Bắt buộc phải gõ full tên ra :D

DX_Degeneration thật ra có đấy tại cậu ít tgia các diễn đàn khác nên ko biết thôi :D Bây giờ forum chúng ta lại ngày càng giống và tiện lợi như Facebook rồi :D
  6. Jupiter_td

Phạm Hữu Dư mình thấy nhưng mình ko nghĩ là phải dùng nó thay vì quote
    còn vấn đề nội quy thì gần như 4rum nào chẳng giống nhau..nên mấy ai đọc
  7. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Tính năng này nhiều diễn đàn sử dụng rồi nhé.
    Vì tính năng này nó rất tiện lợi và đỡ hao tốn Database hơn khi mình dùng quote.
  9. Phạm Hữu Dư

Jupiter_td bạn nói thế là bạn lầm rồi đấy! Nội quy của Việt Designer hoàn toàn khác so với các diễn đàn khác :) Tuy nhiên ở thời điểm hiện tại thì nó chưa update full, bạn chờ vài ngày tới sẽ update full nội quy, khi đó nhớ vào đọc kỹ! Vi phạm = Ban

RyNguyen chưa nhé bạn, tạm thời chỉ dùng đc ImageShack
  10. Thiên Ma

Jupiter_td Bạn có chắc diễn đàn nào cũng có luật giống nhau ko ?
  11. Jupiter_td

DX_Degeneration bạn vui lòng đọc kỹ dùm mình...mình nói là gần giống..thế cho mình hỏi khi reg nick bạn có đọc hết nội quy không?
  12. Thiên Ma

Jupiter_td Bạn vào nhà bạn gái chơi có nên tìm hiểu cách sống của nhà cô ta ko ?
  13. Phạm Hữu Dư

Ở các diễn đàn khác, khi bạn reg nick sẽ ko có thông báo đọc nội quy như ở diễn đàn Việt Designer đâu! Tôi cũng thừa biết cái truyền thống chây lười này nên khi reg nick xong đã để cái cảnh báo nên đọc nội quy, nếu ko sẽ bị ban nick!

Và khi lập chủ đề mới tôi cũng để cái cảnh báo đọc nội quy màu đỏ to đùng để các bạn chú ý!

Nói chung Nội quy everywhere! Thế nên đừng đổ thừa là ko đọc hay nội quy giống nhau. Chỉ có 1 sai sót như tôi nói hồi nãy đó là hiện tại nội quy diễn đàn vẫn chưa update xong hoàn toàn nên có thể bạn sẽ chưa thấy quy định đó thôi!
    tạ đình huy, mgrJupiter_td thích bài viết này.
  14. Jupiter_td

DX_Degeneration không thể ví như vậy được...vì quy định của các diễn đàn gần giống nhau nên mình khẳng định rất nhiều người khi reg nick sẽ không đọc phần quy định
    DX_Degeneration thích bài viết này
  15. Jupiter_td

Phạm Hữu Dư diễn đàn nào mà chẳng bắt đọc nội quy khi đăng kí.còn nếu như nội quy của diễn đàn sau khi update có j đó khác biệt so với diễn đàn khác thì okay mình sẽ chú ý
  16. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

muốn có 1 cái chatbox ở 4r mình quá T.T
    Kem Crygoal thích bài viết này.
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

lag và nặng ko cần thiết
    mgr thích bài viết này
  18. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

vâng. Thật ra e không hiểu rõ về host 4r lắm nhưng cũng từng làm r ạ :)
  19. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

:-B TAgs tên là 1 chiện , con trích dẫn cái vấn đề đang nói ... Ai dùng sau thì dùng chứ sao a lại ép người ta phải làm như thế ? vậy a thêm mod tags tên là bỏ trích dẫn à ? Phạm Hữu Dư
  20. Eminem

Eminem Cựu quản trị

mgr thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn