Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Update 1 số tính năng cần thiết cho diễn đàn Designer Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/8/12.

Lượt xem: 71,403

1. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

He he trước e cũng đề xuất ý kiến này rồi cơ mà đây là diễn đàn về Designer chứ ko phải như những diễn đàn teen khác nên cái mục Boxchat không thể có được bác ạ :D
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nhét cái chatbox/shoutbox thì cần wăng cái code vào chứ cần hiểu j đâu mà khoe

• Shoutbox, chatbox hay các trình php chat nói chung gởi request rất nhiều lên Server. Việc này làm ngốn rất nhiều tài nguyên hệ thống khiến cho chả khác nào tự mình ddos mình cả 8-}
    • Bandwidth tăng rất nhanh...và dẫn tới hết BW
    • Về mặt thẩm mỹ: nhét lên 4rum cũng ko ổn, hiện tượng chửi lộn trên đây hay thường xảy ra, mod đâu wản 24/7 đc nên cái CB/SB vô tình bôi xấu bộ mặt 4rum với guest/new mem
    Hiện tại 4rum có sẵn chức năng Conversation khá hay cũng na ná chat, bạn có thể tạo 1 room Conversation, add bao nhiêu người vào cũng đc và post wa post lại tán phét
    Hà Bơ, Lee ĐỗPhạm Nguyên Cùi thích bài viết này.
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nhắc nhở để làm dần cho quen. Không cần dùng quote trong các trường hợp không cần thiết.
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Các bạn ko thấy tôi nói rõ là nên dùng chức năng tag thay vì quote mà sao nãy giờ toàn thấy quote vậy?
    goal thích bài viết này
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

6. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

7. Phạm Hữu Dư

Vừa update thêm phần Nội quy khi bình luận! Kể từ nay ko được trích dẫn lung tung nữa nhé các đồng chí :)

Kem CryDX_Degeneration thích bài viết này.
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phạm Hữu Dư Nội quy được phân phát và dàn trải tỉ mỉ như kiểu dâng thức ăn lên tận miệng rồi mà vẫn bị vi phạm , mình thật ko hiểu nổi ...
  9. Phạm Hữu Dư

DX_Degeneration mình chuẩn bị update hẳn 1 cái popup nội quy to đùng khi lập topic mới nữa đây! Sau đó hoàn thiện full nội quy chính thức cho diễn đàn! Kể từ đó, cứ ai vi phạm thì ban nick thẳng tay thôi, vì nội quy đập vào mặt như thế mà ko chịu đọc thì chỉ còn nước đá ra khỏi diễn đàn.
    Đoilơ ViệtDesigner, mgrThiên Ma thích bài viết này.
  10. Phạm Hữu Dư

11. Dũng Khỉ

Dũng Khỉ Mới đăng kí

cái này hay nha :)
  12. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư: Em thấy bác nên chia ntn :
    Do các pic nhờ blend ảnh, ghép hình, tách hình, troll thường được nhờ vả khá nhiều gây loãng và spam 4rum, 4rum đã có 1 box nhờ vả làm ảnh rồi thì mình tạo 1 vài box con ở trong đó, có các Tên là Nhờ vả blend ảnh, Nhờ vả ghép hình.....để thành viên tạo topic trong đó
    Có thể sử dụng chắc năng ko cho hiện các bài trong box này trên Top new là đc :D
    Chứ 2 cái topic lớn bác tạo trong Box nhờ vả làm ảnh, như vậy bất tiện lắm, lại ko đc hay, có ai nhờ vả j bị kéo mãi xuống dưới rồi chả có ai để ý
    Vậy mem chán , thà tạo topic mới cho xong :D
  13. Phạm Hữu Dư

Đã bỏ hẳn nút Trích dẫn khi bình luận rồi, vì nhiều bạn vẫn còn lạm dụng tính năng trích dẫn quá, gây hao tốn tài nguyên của diễn đàn và gây rối mắt ng xem. Từ nay trở về sau sẽ dùng tính năng tag tên, khi muốn trích dẫn 1 câu nói nào đó quan trọng có thể copy câu nói đó và đặt trong cặp thẻ:
    Code:
    [QUOTE] [/QUOTE]
    Và tag thêm tên người đó (nếu cần thiết)
    Hồng SơnĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

15. Sun

Sun Mới đăng kí

:| trích dẫn bị mất rồi ạ, thi thoảng cần để trích dẫn cũng tiện, thôi nhét thẻ quote vậy :'(
  16. Phạm Hữu Dư

thanhlong_1910 thật ra tiêu chí của diễn đàn ko phải là nơi để nhờ vả mà phải lập 1 hệ thống box nhờ vả hoành tráng như thế đâu :)
    thanhlong_1910sun_writer thích bài viết này.
  17. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

18. Phạm Hữu Dư

Chuẩn, chỉ là bỏ nút trích dẫn để tránh những kẻ lười biếng hay dùng thôi, chứ thực ra biết dùng bbcode thì vẫn trích dẫn đc bt :D
    Hổ Báo VietDesignersun_writer thích bài viết này.
  19. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư
    thía là em góp ý, vì theo em thấy 1 phần 4rum mình thu hút đông đảo thành viên cũng là vì sự nhiệt tình của các mem khi đc nhờ vả
    Nếu bác để ẩn các pic mới trong phần Topnew sẽ tránh tình trạng spam trên top new và loãng diễn đàn
    Cái box nhờ vả to đùng đó sẽ dành cho người muốn nhờ vả, ai nhiệt tình, rảnh rỗi, hay muốn có ý tưởng vui thì vào giúp đỡ, hoặc là 1 môi trường toẹt vời cho anh em mới học vào nâng cao tay nghề. Ai ko thích thì có thể đi ra, hoặc ko quan tâm, vì bị ẩn nên gần như nó sẽ vô hình với 4rum :D
  20. Phạm Hữu Dư

Vừa update cái Countdown timer dành cho những sự kiện quan trọng của diễn đàn, để các thành viên tiện update hơn :D

mgr, GiangNv, Khải Hoàng3 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn