Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vài ảnh blend, các bác gạch đá hộ em ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Vận Mệnh, 15/10/12.

Lượt xem: 6,451

1. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

tks bác đã trả hàng đúng hẹn =))))))))))))
  2. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

#1​
    #2​
    Vận MệnhDung Jin thích bài viết này.
  3. Pappai

Pappai Thành viên cấp 1

Mẫu xinh :-<
    Vận Mệnh thích bài viết này
  4. Yukio

Yukio Mới đăng kí

[​IMG][​IMG]
    gop vui ty, minh con ga lam :D
  5. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

tấm đầu chụp sai bố cục, cái lan can đóng hết cả nửa cái ảnh, back ground lộn xộn, mẫu lại dính vào nhau, hơn nữa mẫu mặc đồ đen trắng rất khó blend, cái này hỏng từ ảnh gốc. bức hai là chụp teen xóa phông, ko có gì đặc biêt về màu và ánh sáng, mod chình ình phía trước đằng sau là cái phông lổn nhổn bị xóa, nên cũng khó mà retouch :D
  6. nhat1990

nhat1990 Mới đăng kí

lần đầu tham gia...chém nhẹ nha chú bác:)
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ảnh này thì phải chém gọn chứ ko thể chém nhẹ đc ;))
    Ảnh này thì thêm bokeh vào làm gì :|
    nhat1990 thích bài viết này
  8. nhat1990

nhat1990 Mới đăng kí

kinh nghiệm mình còn non lắm... vậy khi nào mới nên cho vào zị
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ặc, bạn hỏi thế thì mình biết tl sao :| Tùy ảnh chứ, thấy ảnh nào hợp lý thì thêm vào. Nhưng bokeh nên thêm vào những ảnh có background tối thì hợp hơn.
    Thứ 2 là stock đã có sẵn bokeh rồi đấy thôi :D
    nhat1990 thích bài viết này
  10. nhat1990

nhat1990 Mới đăng kí

ohm :D thanks bạn ...rút kinh nghiêm lần sau
  11. huuloczxc

huuloczxc Banned

Tự nhiên - trong sáng

Mọi người chém thoãi mái để có kinh nghiệm nha

12. cass.tigon

cass.tigon Thành viên cấp 2

stock đẹp tóa...like mạnh :x
  13. Nguyen trung trực

Nguyen trung trực Thành viên cấp 1

like nhất pic 2 của chủ thớt
  14. nickydy

nickydy Thành viên cấp 1

theo ý kiến cá nhân của mình. thấy thực ra không ảnh nào là khó retouch cả. chỉ khó ở chỗ mình chọn cách retouch nào hợp lý với ảnh. mình thấy ảnh của chủ thớt blend pic 1 khá ổn. pic 2 thì stock nữ truyền thống với xóa background nên không nhận xét nhiều.
  15. heo siu nhân

heo siu nhân Thành viên cấp 2

bác cho em xin cái stock với :O
    em học hành tập tành theo các bác :P
  16. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

xinh thế này bảo sao thằng em bạn muốn lấy le....tấm 1 ok, tấm 2 cần chỉnh lại màu cho thêm sức sống
  17. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

theo mình thì ảnh phải chuẩn đã thì mới retouch tốt được, ảnh đã chụp sai từ đầu thì chịu thôi.
  18. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

em thì lại k nghĩ nh` như bác, ảnh là ảnh lưu niệm, không phải ảnh nghệ thuật chụp studio lấy tiền, hoặc triển lãm, chỉ là ảnh của tay mơ chụp chơi, nên khoan hãy nói về bố cục. mà thậm chí nếu nghệ thuật chân chính người ta có thể vứt bỏ bố cục để kịp bắt khoảnh khắc, nghệ thuật không nằm ở giới hạn của công thức, nó là sự rung động về cảm xúc trước cái đẹp mà thôi, chẳng qua người ta áp đặt công thức vào để focus sự chú ý của ng xem vào chủ đề của bức ảnh.
    nếu bác bảo mẫu nó dính vào nhau thì chụp ảnh cưới chả có lẽ ngta chụp mỗi đứa 1 nơi r ghép lại :))
    thứ nữa là đồ nào thì cũng blend được, hiểu vào style của nó là ra chất. bác sợ áo dài đen trắng khó blend thì có thể tham khảo trang http://aodaixinh.tumblr.com/archive, nhiều bác blend đỉnh lắm
  19. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thích #1 :x

Mod xinh làm gì cũng xinh >:)
  20. Pappai

Pappai Thành viên cấp 1

Stock ngon quá, xin phép chủ thớt mình Retouch phát

[​IMG][​IMG]
    pitlamgi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn