Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vài concept design của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi bdesign, 8/4/16.

Lượt xem: 25,466

1. vuabienca25

vuabienca25 Mới đăng kí

Kha kha! Thày vua đại dương em đã trở lại rồi, dưới lốt khác. Vẫn là bậc thày của em

....
    Quả thật là đáng thất vọng, bác nghĩ vì cái tên na ná như nhau mà tưởng cùng 1 người ư :)) suy nghĩ của bác ko vượt ra khỏi cái kiểu: ah, thằng này tạo nick khác vào bênh vực cmt của nó ư, haha! Đã tạo nick khác lại để tên liên quan thế ư. Chả ai rảnh làm thế cả. Nó chỉ cho thấy rõ cái nhìn định kiến, bảo thủ và ko nghiêm túc trong việc nhờ mọi người góp ý của bác thôi. Cả việc dùng chữ "thày", đọc nghe vô cùng khó chịu.
    Bác ko nghĩ dc sẽ có người có cùng suy nghĩ như bác ocean ah. Tại sao họ lại nghĩ vậy khi xem s/p của mình?
    bác xem cái phản biện của bác thế nào và sp như thế nào? Nó có tốt ko? Sao mình áp dụng nhiều nguyên tắc thế, nó lại ra thế? Dùng 1 đống nguyên tắc rồi lại bảo, mình chỉ làm dựa trên bản năng :v
    Em đã nghĩ bác sẽ cmt cái gì nó tích cực hơn, sau khi đã có nhiều người góp ý về s/p của mình. Chứ ko cần nói với cái kiểu đậm chất châm biếm thế đâu.
    Thân!
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/4/16
  2. success86

success86 Thành viên cấp 1

Tôi thì không dám nhận xét gì hết ( mặc dù theo cảm nhận thì hình ảnh hấp dẫn đấy, chỉ là đặt text sai chỗ thôi ), chỉ vì đọc hết comment trong topic này làm nhớ lại cái hồi mới học đồ họa của mình, cũng up sản phẩm mình làm lên diễn đàn nhờ nhận xét ( miệng thì nói mong nhận gạch đá nhưng trong lòng thì lại muốn được khen) nhưng khi up lên rồi thì cũng bị 1 bác nào đó chê tơi tả, máu tự ái nổi lên vậy là cũng gây war ( lúc đó nhìn đi nhìn lại mình vẫn thấy nó ổn ). Rồi sau thời gian dài đi làm rồi rảnh rỗi mới xem lại cái sản phẩm ngày ấy của mình, ôi thôi mình nhìn sản phẩm của mình mà mình còn muốn ói chứ nói chi người khác nhìn, bởi vậy tôi thấy cứ để một thời gian đi rồi xem lại, mình sẽ thấy sp của mình nó xấu ở đâu, sai sót ở điểm nào, chứ tui nói thật sp mới ra lò thì lúc nào mà không thấy đẹp, để từ từ xem lại rồi mới thấm. Ý kiến và câu chuyện của tôi thôi, không nói gì chủ thớt nhé
    bdesignkhoianha10 thích bài viết này.
  3. bdesign

bdesign Banned

Thưa các thày. Hôm nay nhân tiện mát giời, nên em các thày có hứng chia sẻ với các thày 2 bộ số lịch. Đây là của 2016, các thày sẽ phải tự gõ năm 2017. Link chia sẻ dưới đây làm bằng Indesign CC, còn font, các thày sẽ gõ vào rất đơn giản bằng cách bôi đen từng cột và enter xuống dòng. Khoảng cách cột, tỷ lệ chữ và giữa các dòng, em các thày đã tính hết cả và hoàn chỉnh qua từng năm, nên thấy thuận mắt rồi, các thày không phải lăn tăn. Em các thày vẫn dùng lịch này từng năm, tự làm, không phải đi mua, đặt ngay trên dekstop. Các thày sẽ hỏi, số năm 2017 lấy ở đâu, thì xin thưa, các thày phải mua 1 cuốn lịch vạn sự, hoặc down trên mạng về, rồi gõ vào. Em không làm thay các thày. Kính.
    (Share close, ai muốn, để lại mail)
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/10/16
  4. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

mình thì chưa học cái beep gì về bố cục, vùng viếc gì cả nhưng mà mấy cái bố cục, phân vùng đó chỉ là do 1 con người định ra- là cái thằng ông tổ của bố cục gì đó nó tự nghĩ ra đó, rồi sau bao nhiêu triệu năm triệu tháng thì con người phát triển lên thôi, rồi con ng ta tự đặt ra đó là quy chuẩn của mọi thứ. Nhưng đâu phải đâu, nghệ thuật là sáng tạo mà sao lại đặt quy chuẩn. Cho nên nhưng thứ đó chỉ là thứ để học hỏi thôi! Có thể trong 1 số trường hợp làm khác nó thì sẽ xấu lắm đấy nhưng nếu nó kêu mình nằm chính giữa mới đẹp thì theo bản thân mình xích qua trái 1cm đẹp hơn thì cứ làm thôi, NGHỆ THUẬT mà ? quy cách với quy chuẩn thì nên vứt đi. hjhj. Em nói zậy thôj's àk's chứ's em còn's ngốk's lắm. ahihi
  5. bdesign

bdesign Banned

Thày Hiệp thày Lâm em đâu rồi?
  6. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

cơ mà công nhận hình của bác bdesign lên ảnh đẹp phế còn hình của bác ocean nhìn ... hơi thô :|
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn