Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vài tấm linh tinh chụp cho khách ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi IceF, 24/3/13.

Lượt xem: 7,691

1. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Ơ sax. Nhưng mà ko sao, nhà người có vấn đề chứ ta yêu được. Phải lòng mod rồi :x
  2. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

nói thầm thì với thớt đi thớt sẽ cho cái ìn fo ấy mà :))
  3. IceF

IceF Thành viên cấp 4

PTS để bố cục và ghép hình,còn màu thì qua LR click Preset 1phat rồi kéo cho đẹp ^^.
    a.ying1091 thích bài viết này
  4. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

ko biếk dùng preset của LR....! vẫn phải kéo kéo mò mò mãi mới ra :(( mà ảnh đẹp thật ạ
  5. Tiêu Đại Tướng Quân

Tiêu Đại Tướng Quân Thành viên cấp 1

2, 3, 5 đẹp ơi là đẹp. Bác có thế viết tút đc ko ạ ? Đặc biệt là tấm t5 ấy ạ.
  6. supenho

supenho Mới đăng kí

e cũng xài lightroom :3
    cũng kéo vài kéo mới ra màu :3
    đẹp qá ...cho e học hỏi vs :D
    sau khi xài LR thì tạch pts r :))
  7. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Màu thì nên dùng LR còn pts thì chỉ chuyên về chi tiết thôi,bộ này chụp khoảng 1 tiếng và tầm 17h chiều nắng rất đẹp nên về kéo màu dễ lắm.
    Mỗi tấm nếu ko tính thời gian cà mụn với bố cục hình thì màu mình làm khoảng 2 phút thôi à ... dùng preset của LR
    ko tạch dc pts vì pts dùng để làm chi tiết ^^
  8. supenho

supenho Mới đăng kí

:D :D..mà chụp ở đâu đẹp zị ạ ;;)
  9. nhockondbp

nhockondbp Thành viên cấp 1

tấm thứ 2 từ dưới lên =P~ đẹp thế
  10. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

chà.. trình bác cao thế cơ màh.. taị em thấy có vài lỗi wá sơ đẳng nên mún góp ý tí xíu thui áh :">
  11. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Trấn Biên,Biên Hòa
    thanks kiu :">
    Nếu góp ý mà chỉ luôn dc cách sửa thì hãy góp,còn nói ko thì ko cần =))
  12. Yans De Ratatosk

Yans De Ratatosk Thành viên cấp 2

tưởng sis là tomboy :-"
  13. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

#1: bác lỗi ngay 2 cánh tay của mẫu... tay trái bác cắt mất mấy đầu ngón tay rồi..
    #4: vẫn là tay... bác cắt như thế nhìn cứ như bị cụt ý...
    #5: nếu là nước thì em hok nghĩ nó phản chiếu rõ và nét đến thế...

Vài góp ý cơ bản .. em nghĩ với trình của bác thì bác sẽ bít cách khắc phục ntn chứ hok cần em phải nói lun cách sửa đâu hen.. :">.. còn nếu bác thực sự cần thì em cũng sẽ ssànggóp ý típ ạ..
    Thân ái :">
  14. IceF

IceF Thành viên cấp 4

1 va 2 thì ko bàn,còn cái thứ 3 giải quyết như nào =))
  15. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

cái thứ 3 nếu e ko lầm thì là do bác ghép ảnh wá ảo thành ra ko thật... =))=))=)) tốt nhất là ko ghép =))=))
  16. IceF

IceF Thành viên cấp 4

ghi nhận đóng góp @@
  17. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Mà công nhận, màu bác làm đẹp thiệt, ảnh trong ko tì vết.. em là em khoái cái màu trong như thế này.
    IceF thích bài viết này
  18. IceF

IceF Thành viên cấp 4

cái này là 85 1.8 với 650d dòng cho dân nghèo thôi,muốn trong phải chơi mấy ống L
  19. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

nghèo với bác nhưg với em là dzữ lắm òi á >.<.. bác cầm như thế đã ra ảnh thế này.. ko bít cmầ L thì ảnh nó bá cháy như thế nào nữa >.<
    IceF thích bài viết này
  20. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cái này hên nhiều hơn hay =)) chứ hình gốc nó cũng tương tự thế này rồi . Đẹp cũng là do mẫu,đồ đạc,và location,chứ chụp thì chắc chắn ai cũng chụp dc.

Ủng hộ diễn đàn