Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề nút Like của facebook trên 4rum

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi boyplay, 16/9/12.

Lượt xem: 5,972

1. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

dùng rồi chập chờn lắm, mình dùng opendns từ đầu năm ngoái, có hẳn 2 ip riêng do openDNS cấp riêng luôn nhưng vẫn bị chặn, thi thoảng vẫn phải dùng ultrasuft để vào facebook. Ko phải mạng nào cũng sd openDNS trơn tru đâu
    pitlamgi thích bài viết này
  2. nvt9xvn

nvt9xvn Mới đăng kí

Ơ !
    Opendns sao mà liên quan đến mạng chập chờn được hả bạn?
    Opendns chẳng qua là một server dns dùng để phân giải tên miền lấy địa chỉ ip, nó ko hề ảnh hưởng đến tốc độ mạng bạn nhé
  3. Nguyễn Trọng Hiếu

mình đang nói về vấn đề vào facebook lúc được lúc không nên mới nói là "chập chờn" -.-' chứ mạng thì tất nhiên là bt rồi -.-
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Chập chờn là do nhà mạng thôi bạn ạ . Như VNPT chẳng hạn :)

Chỉ cần đổi host và dns là vào được hết :-bd
  5. Nguyễn Trọng Hiếu

Như mình đã nói ở trên là đổi rồi mà vẫn chập chờn thì mới nói chứ đổi DNS mà vào đc bt thì nói làm gì nữa =.= bạn đọc kỹ cm hộ mình =.=
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đổi rồi mà chập trờn thì bạn thử cách này nhé :

Bước 1: Mở file hosts => click chuột phải => Properties => Thẻ Security => Chọn tài khoản bạn đang sử dụng => làm như hình.

Ấn Apply => Yes => Ok
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thỉnh thoảng vẫn bị đại ca ơi,.fix thì fix nút like chứ đừng bỏ nút like người ơiiiiiiiiiiii :|
  8. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Đổi DNS cũng tùy à. Khi mạng bt thì ko có vấn đề, mạng yếu là dính ngay, nhà mình khi trời bắt đầu mưa là bị ak, Hêt mưa thì lại bt
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Bình thường khi cờ rắc IDM = host hoặc là muốn vào fb thì cũng phải sửa host,.mà muốn sửa host thì phải làm cách như bác,.thì như vậy là đã để full control từ lâu rồi mà vẫn bị
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình cũng hay sửa host để vào nhưng mà hầu như hình như k để chế độ Full đâu bạn ạ :-?

Phải mình chỉnh thôi chứ hình như nó k mặc định Full đâu bạn :-?

Theo mình biết thì chỉ có Admintrator mới Full còn user thì k Full ( hay mình nhầm nhỉ ) :)
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Từ lúc cờ rắc IDM là mình đã để full mọi acc rồi,.vẫn bị cái lỗi nút like đó :|
  12. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

trong này code của anh có giấu = script ko, để em check lỗi luôn !!!
  13. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thế chắc do nhà mạng chặn rồi :)

Nhờ anh Dư khắc phục vậy :)
  14. Đoilơ ViệtDesigner

bây giờ thì em đã biết @@,.khi nào vào đc facebook thì mới ko bị lỗi,.còn nếu ko vào đc thì sẽ lỗi nút like vì bị nhà mạng chặn,.lí do vì sao mà trong 4rum người thì bị,.người thì ko bị
    dùng file host của tháng 9 mà vẫn thỉng thoảng ko vào đc fb
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

đúng rồi mà :D. Chỉ khi nào k vào được face thì 4rum mới bị tình trạng đó :D

còn vẫn vào được face là không bị sao :-bd
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Vậy thì vấn đề này đóng lại đc rồi,.vì ai vào đc fb thì ko bị,.còn ai ko vào đc fb thì bị thôi =.=
  17. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

TÌnh hình là nảy sinh vấn đề mới. E ức chế quá. Chả là khi dụng facebook mà dùng Fanpage thì nó sẽ bị che thế này. Nếu chuyển qua chế độ cá nhân thì ko sao. Nhưng e hay quản lý fanpage, chả nhẽ cứ chạy qua chạy lại thế thì mệt quá.
    Đó là vào đc. Còn không vào đc face thì còn nản hơn
  18. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Quản lý fanpage thì cần chi phải Switch sang fanpage thế? Dùng tài khoản cá nhân vẫn có thể quản lý page và post bài bt mà, trừ khi ko phải là manager của page thì mới cần phải switch sang page!
  19. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ua, đúng oy a, E đâu có lập ra cái page đó đâu ^^!. Nên mới cần chuyển qua. A cũng xem xem thử khắc phục sao ??
  20. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chắc phải dời cái nút Subscribe đi chỗ khác! Vấn đề hình như là ở cái nút đó, Facebook nó ko tính đến trường hợp mạng bị chặn hay sao mà lỗi code gê thế nhỉ :-<

Cơ mà vẫn vào Facebook đc àh? Nó chị bị lỗi khi switch sang Fanpage àh?

Ủng hộ diễn đàn