Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề Troll trên Diễn đàn bắt đầu sinh tác dụng phụ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thịnh Zombie, 14/12/12.

Lượt xem: 5,848

1. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

2. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Spam nhá ^^;;)
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Đôi khi người ta không biết nói gì, hoặc ko dám nói gì thì dùng Emo là một cách diễn đạt tốt nhất[​IMG]
  4. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

em cũng nghĩ thế! dung 1 icon! nhưng lại sợ bị cảnh cáo! nản thật đấy@@:-s
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Muốn thư giãn à,.vào các web troll hoặc vào box trò chuyện linh tinh,.box pts trao đổi kinh nghiệm đồ hay là trao đổi kinh nghiệm troll.
    Đã bao nhiêu topic nha nhả ra rồi,.troller đã rút kinh nghiệm nhưng các bác có thèm rút kinh nghiệm đâu...mod thì phải hoạt động theo quy củ quy tắc chứ chả nhẽ cứ phải chờ người bị troll thông báo mới hoạt động hay sao???
    Cứ bị chỉ trích thì bảo lần đầu nên mong mọi người và mod bỏ qua,.lần sau troller khác lại vi phạm và lại nói câu lần đầu mong bỏ qua,.cứ đi lên vết xe đổ lại nói câu là do lần đầu....vậy là ko rút đc kinh nghiệm từ troller đi trước..ko chịu động não à,.khi nào cũng cứ lần đầu lần đầu,..lãng xẹt.
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Bị trộm cướp mà ko báo với chính quyền thì sao xử lý được :-w
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Cho em hỏi trách nhiệm và công việc của mod là làm những gì.
  8. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

mặt thím Mưa nó như thế vì cái hình bvs là thím ấy là chứ ai =)) thật là, đã làm ng ta đẹp rồi, quăng lên mây rồi, còn vác xuống liệng vào đường mương rồi chà đạp như thế ... Mình nghĩ là, cứ yêu cầu mọi người thấy hợp lý, ừ làm như thế sẽ đẹp, mọi ng học tập, thì làm, còn ba cái yêu cầu như: chùi xe, làm ngầu, làm dữ dằn, ... làm xong cũng có ai học tập được cái gì đâu? mà còn cảm thấy như culi ấy ...
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Rồi lại câu "em ko nghĩ là lại nghiêm trọng như vậy" hoặc "biết thế" "nếu biết trước" ...
    vậy thi đừng troll,."tôi" ko có nhu cầu được bị các bạn troll (tôi số nhiều và đặt trong ngoặc kép)
  10. Silent

Silent Thành viên cấp 0

1 ngày bao nhiêu comment!?

Ko thể bỏ công việc để cả ngày ngồi xem có comment nào mới để kiểm duyệt đc.
  11. l0n3ly.Star

l0n3ly.Star Mới đăng kí

Vui vẻ có giới hạn :">
  12. ĐôngLêĐại

ĐôngLêĐại Mới đăng kí

Hài kịch và bi kịch !
    Tựa như con dao 1 lưỡi vậy :).
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Không,.em đâu có hỏi anh là một ngày có bao nhiêu cmt,hay một ngày anh làm bao nhiêu việc,.ko phải em chất vấn...mà hỏi để biết công việc và nhiệm vụ chính của mod là gồm những gì thôi chứ ko có ý móc máy gì..anh trả lời sai câu hỏi rồi
    Đương nhiên các anh còn có việc của các anh và mất rất nhiều thời gian của nhiều công việc hàng ngày,.nhưng đây là forum của các anh và do các anh quản lí,.các anh phải làm cách nào để forum đi lên chứ,.còn người đóng góp và thực hiện sẽ là member bọn em,.hay các anh muốn forum của các anh dậm chân tại chỗ và dần thụt lùi,.ko có tính chuyên ngiệp vì những chuyện vớ vẩn như này mà đáng ra mỗi người trong forum chúng ta đã có thể tự giải quyết thay vì phải lập topic để tranh luận như này?
    Ý kiến riêng của một mem bình thường như những mem khác thôi.
    nguyễn chí thanh thích bài viết này
  14. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Đó là lý do có nút report để các bạn thông báo vi phạm cho BQT. Ngoài ra còn có group của riêng BQT trên facebook, để các thành viên BQT thông báo các vi phạm không nằm trong phạm vi quản lí của mình. Thế nên hầu hết các report của các bạn đều do mình và anh Dư xử lí, do quỹ thời gian online nhiều + quyền hành rộng lớn hơn các mod.

Còn BQT chỉ xử lí đc 1 phần nhỏ thôi, ko thể bao trùm tất cả mọi việc đc. Mình thì chỉ hay đọc và comment box hỏi đáp của photoshop thôi.
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  15. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Zậy đề nghị tuyển thêm mod ở box nhờ vả đi, săn lùng tội phạm trên từng cây số, ai troll cứ dell comment ở box đó, đề phòng rủi ro:D(Vụ này chỉ xài ở box nhờ vả thui, chưa box trò chuyện linh tinh ra). Còn nếu hok thì đang 1 topic yêu cầu tất cả các mem ai báo cáo sai phạm troll nhiều sẽ có điểm thưởng.
  16. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

design cái rì đẹp thì ko làm, toàn chế vớ chế vẩn... po tay mấy người theo học design kiểu này.
  17. Lion Lee

Lion Lee Thành viên cấp 1

Mình nghĩ troll chỉ là để vui tý thui... đừng làm quá đáng là đc....

Ủng hộ diễn đàn