Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề về thiết kế banner động quảng cáo Cốc Cốc

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi coldb51, 23/5/19.

Lượt xem: 4,282

1. coldb51 Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người. Có cách nào để làm banner động ngoài google web desginer ra không ạ. Bởi vì nó khá hạn chế về phần hiệu ứng. Em thấy nhiều bên có những hiệu ứng particular hay kiểu animation từ after effect. Em có làm từ AE rồi xuất qua flash. Nhưng file nó khá nặng tận 1MB. Mà kích thước giới hạn chỉ có 150kb. Mong các cao nhân giải đáp ạ

...
  2. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Banner động có thể làm từ rất nhiều phần mềm khác nhé, cụ thể thì cứ tìm hiểu sẽ rõ ví dụ như có thể sử dụng Ps chẳng hạn
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Cái vấn đề của bạn giờ là dung lượng file thôi, ngoài AE dường như chuyên nghiệp về các hiệu ứng thì bạn thử tìm phần mềm nào hỗ trợ về particular làm thử xem. Chứ bây giờ mình thấy banner động cho quảng cáo nổi trội vẫn là Google web desginer.

Ủng hộ diễn đàn