Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đền về backdrop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi bolatoi90, 19/3/17.

Lượt xem: 3,257

1. bolatoi90 Mới đăng kí

Chuyện là em đang làm backdrop nhưng không biết dùng kích thước thật hay kích thước 1:10 để ra in
    Và làm sao để check trước khi đi in là nó có bị bể hay không
    mọi người cho em hỏi nên dùng AI luôn hay Corel tốt hơn

...
  2. quangcaodanan

quangcaodanan Thành viên cấp 1

Em thấy các bác thiết kế bên em hay là corel bác ạ
    bolatoi90 thích bài viết này
  3. LuanNguyen123

LuanNguyen123 Thành viên cấp 1

Nếu toàn Vec thì bạn chỉ cần tỉ lệ 1/100 hay 1/10 là ok.Khi in thì đính kèm note : Tui muốn in khổ 100m x 100m (VD). thì nhà in sẽ tự làm.
    Corel hay Ai đều như nhau sau khi save as là: *.eps
    Còn nếu có kèm Bit thì đảm bảo rằng Bit đó không phải downd free trên mạng và chỉ nên dùng Bit 300dpi trở lên để đảm bảo sản phẩm hoàn chỉnh sau khi in.Resterize , Outline toàn bộ, Bleed ra tối thiểu 3mm nữa.
    - Yêu cầu nhà in check màu trước khi in, ký duyệt rồi mới cho in, Không là màu sắc sai tè le luôn.
    Nếu dễ tính thì khỏi check màu cho qua luôn.... ;)
    bolatoi90 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn