Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Văn hóa con người VDs.

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi vutieutu, 25/3/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 11,452

1. toru3713

toru3713 Thành viên cấp 2

Nên nhìn nhận khách quan hơn. Troll cũng có mặt trái của nó;Troll cần Văn minh hơn .Nhiều khi thấy khổ chủ khốn đốn vì bị ghép ảnh. Và ảnh troll luôn là thứ nhận nhiều like trên sự khốn khổ ấy. Cái giá trị của like thì nó lại ảo!? Đây cũng điều không ít bạn đến 1 lần và ra đi mãi khỏi 4rum =].
  2. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Vì sao bị troll??
    Đọc kĩ NỘI QUY trước khi lập 1 threads đi, vi phạm troll đừng trách !!
    DemiCat DAmgr thích bài viết này.
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thực sự là chúng ta cũng nên ghi nhận ý kiến. Dù sao nó cũng là sản phẩm của chất xám mà :D
  4. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

Văn hóa con người NHỜ VẢ
    thế này chắc sẽ hay hơn :">
  5. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

3 topic troll đáng chú ý vừa qua: nhờ ghép đội quân hổ báo đằng sau, nhờ làm cơ bắp săn chắc như lực sĩ, nhờ ghép thành ma cà rồng. Để chi vậy?? Chắc cũng không có gì ngoài đem lên facebook khè bạn bè và chém gió. (Rồi có khi tiện tay thì gõ luôn là do mình làm)
    Rảnh quá! Họ rảnh và thích đùa, gặp những người cũng rảnh và thích đùa. Ráng chịu thôi.
    Không biết làm thì học. Mấy cái ảnh tào lao ấy chẳng có gì gấp gáp. Mà không chịu học thì thôi. Cũng chẳng có gì quan trọng.
    Tôi thấy chẳng ai đi troll những người ham học hỏi cũng như những nhờ vả chân thành, chính đáng (làm hình kỷ niệm, hình ảnh thờ, thậm chí cả hình để tán gái có hứng là tôi cũng giúp). Troll những cái đó sẽ bị phản đối ngay. Đó cũng là văn hóa VDs đó bạn.

Đồng ý luôn. Mod nên rút kinh nghiệm.
    thanh bui thích bài viết này
  6. tanthanhkt10

tanthanhkt10 Thành viên cấp 1

mà mình thấy tư tưởng các thánh là troll tạo tiếng cười trước đã, sau mới giúp..hehe..Còn ảnh nhờ làm bàn thời vì quá tôn nghiêm nên ko thánh nào dám...B-)
    Vì vậy rút ra kinh nghiệm để nhờ đúng theo yêu cầu=>thật tâm linh lên.....
    vd nhu ảnh nhờ làm ma cà rồng.......ảnh đó là của mình nhưng mình nói là thằng bạn mình....."mấy anh giúp e, thằng bạn e trước kia còn sống nhờ em làm cái ảnh ma ca rồngcho nó mà trình của em yếu quá nên mãi chưa làm dc....mấy đêm nay nó về nhắc em.....nên em nhờ mấy anh chị...để êm dc an lành...."hehe
    ....................
    Long Lém Lỉnh thích bài viết này
  7. thanh bui

thanh bui Thành viên cấp 1

nhìn lấy cái hình làm avarta luôn là biết mà...nhảy ra tới biển :))
  8. baby.shjro

baby.shjro Thành viên cấp 2

Trân trọng chứ bộ :">
    thanh bui thích bài viết này
  9. thanh bui

thanh bui Thành viên cấp 1

thì đó...troll có,tác phẩm đẹp ngoài sức tưởng tượng cũng có..ra tiệm xem ,làm gì có sự lựa chọn nào nào cái hình làm theo khuôn khổ cứng ngắt và việc làm sau đó là móc ví trả tiền và ôm cục tức về ^^
    baby.shjro thích bài viết này
  10. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Nhờ cũng phải nhờ có văn hóa, mình nhờ người ta giúp thì cũng phải lịch sự một tí.
    Bạn hãy nhờ vả theo cấu trúc sau thì mình nghĩ không ai troll bạn cả:
    - Chào hỏi
    - Giới thiệu bản thân
    - Trình bày hoàn cảnh
    - Nêu rõ yêu cầu (càng cụ thể càng tốt)
    - Cảm ơn và hậu tạ (nếu yêu cầu của bạn quá cao)
    - Có thể thêm câu cuối: "Em thật lòng cần sự giúp đỡ. Xin đừng troll em!"
    (ngoài ra thì ảnh phải chất lượng, mod không quá xấu - người ta mới có hứng mà ngồi cả tiếng đồng hồ PTS giúp bạn)
    Muốn người khác giúp đỡ mình một cách nghiêm túc thì trước hết mình phải nhờ họ một cách nghiêm túc.
    TONE.Rs thích bài viết này
  11. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

không máy ảnh chụp bằng điện thoại, họ thấy đẹp mấy bác thấy không đẹp và không đủ chất lượng thế là gạch đá ...... đủ loại à ?
    liphibi8x thích bài viết này
  12. flyindance

flyindance Thành viên cấp 1

ô, bây giờ check cái ip thôi cũng lên thành cao thủ mạng rồi hả bạn trẻ?

13. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

nhờ vả không chính đáng bị troll là đúng :-j
  14. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Với những kẻ ko biết gì về mạng như mình thì đó là cao thủ rồi. Có gì ko bạn
    Pùm Trà, ZetGinkgo Biloba thích bài viết này.
  15. FA.Bkes

FA.Bkes Thành viên cấp 1

ko cần biết thế nào chứ theart nào troll là phải vào hóng ngay :))
  16. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Cái đẹp, thì còn tùy vào từng con mắt thẩm mỹ của mỗi người. À mà nhân tiện nhắc đến mắt, xin hỏi bạn có nhìn thấy chữ "ngoài ra..." mình viết ko? Ảnh chụp xấu cũng ko sao, nhưng người ta sẽ ko có hứng làm tử tế, mà troll thì quá đơn giản. Hơn nữa bây giờ cũng lắm bạn rảnh rỗi lập clone lấy hình trên mạng vô post giả vờ nhờ vả kiếm điểm. Cái gì cũng có hai mặt của nó, đừng hi vọng mọi thứ đến với mình đều hoàn hảo. :)
  17. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Cần Thơ gạo trắng nước trong, vầy mà có em gái này vào chê cả cộng đồng VDS thế này, không biết em gái Cần Thơ này có phải như Ngọc Trinh ko nữa. Haizzzzz... Ý kiến của mình là: Troll trên diễn đàn này vẫn còn có văn minh chán do không sử dụng các ảnh phản cảm để ghép mặt người bị troll vào. Phải như bên voz thì chắc chắn troll không "nhẹ nhàng" như ở VDS này đâu.
    Là mod thì bên cạnh các bài post đều có IP của người post bài đó mà. Tuỳ từng cấu trúc xây dựng của diễn đàn khác nhau, nhưng đa phần là vậy.
    Long Lém Lỉnh thích bài viết này
  18. shakirale

shakirale Thành viên cấp 1

mình là thành viên mới, nhưng mình cũng biết luật lệ, nên mình cũng chẳng dám mò vào chém gió như chủ topic :v
  19. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Qua xóm nhiếp ảnh xem thử IP hiện rõ trên từng km luôn
  20. nhung anh

nhung anh Thành viên cấp 1

tớ thấy những bức ảnh được nhở vả với nọi dung chính đáng để làm avt hay cover đều được mọi ng giúp đỡ nhiệt tình mà... Còn những tấm hình bị troll phần vì nội dung nhờ vả không thiết thực, phần vì mọi ng muốn mang lại tiếng cười thôi... mỗi khi buồn mình thường vào VDs, vì nó mang lại niềm vui cho mình!!! Mà thực sự mình ko hiểu, như thế nào mới đc coi là có văn hóa :) theo cách nghĩ của bạn.
    Ku Sang, Hồ LyPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
Từ khóa:
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn