Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẫn là DEMO của e... 1 buổi chiều

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Capssy, 20/3/16.

Lượt xem: 4,004

1. Capssy Thành viên cấp 2

Thấy toàn mẫu nữ xyh tươi.. hnay e đăng bậy mẫu nam k phải hot boy... mọi ng nhận xét.. :3

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

ảnh hơi tệ, thứ nhất là ko nét, màu thì bệt, góc chụp ko đặc sắc :D
  3. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

Thiên Ma dạ do e save hình từ face về nên pixcel bị giảm... dạ ý tưởng góc chụp hơi tù.. tại e k lên concept sẵn :(
    Thiên Ma thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chắc là bạn đang muốn xóa topic này nhỉ? Đúng là nó tệ thật, nhưng hãy lấy nó làm kinh nghiệm xương máu chứ ko phải sợ ngta chê nên xóa :)
    Đào Đình ChươngCapssy thích bài viết này.
  5. kemradituan

kemradituan Thành viên cấp 2

mình không chuyên về photoshop cho lắm,nhưng có lẽ nhận xét của người ngoài cuộc chắc tốt hơn :D không ổn,quá sáng, không hợp, hơi xấu,,,nhưng cái gì cũng từ từ,...cố gắng sẽ được như mấy pro ở đây
    Capssy thích bài viết này
  6. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư dạ.. nó tệ quá.. :( s e dùng body 70D + 50-f1.8... hình e ra thường bị nhòe... trong khi LCD e thấy hiển thị ổn lắm.... lên máy toàn nhòe... e k biết phải làm s đây... có liên quan gì đến chất ảnh là JPEG vs RAW gì k a...hiện tại e để chế độ JPEG
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nghe bảo màn hình 70D khá là lừa tình nên lúc chụp xong nhìn vào sẽ thấy nó đẹp, nhưng thực ra lên máy tính nhìn khác liền. Cố gắng chụp và trau dồi thêm thôi ;) Cứ tự tin đưa sản phẩm lên đây cho mọi người đóng góp tiếp.
  8. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

tóm lại là ko nên đổ lỗi tại cái này cái kia lỗi do thằng chụp tệ quá
    cố gắng thực hiện lại vài bộ khác đừng yêu nhiều khi mới bắt đầu cầm máy, và không bao giờ có cái suy nghĩ mình chụp giống người này giống người kia.
    nắm chắc kĩ thuật cầm máy trước cần cù bù thông minh ảnh cứ đúng sáng đúng nét về hậu kì ổn tất :v
  9. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Capssy - khi bạn chụp bạn để settings thế nào? Bạn có chụp chế độ M không? Để khẩu ở F mấy?
  10. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Capssy 70D 50 1.8 tính ra chất lượng ra cũng phải ok á. Nếu chụp chưa quen đừng ở khẩu lớn, khép khẩu lại, vì chỉ cần focus sai vị trí như focus vào chân đôi khi cũng đủ làm nhòe mặt một ít. Và kế tới là coi chất lượng setting ảnh của bác là gì coi chừng để thấp nhất.
  11. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

à.. do thông số màn hình laptop làm sai ảnh... mình đã khắc phục đc... và cugn4 do mới cầm máy nên hơi run :3.. cảm ơn các bác <3
  12. jogger

jogger Mới đăng kí

Màu đẹp lắm nhưng có vẻ sáng quá lóa hết cả mắt em rồi bác ơi
  13. nammobile077

nammobile077 Thành viên cấp 2

tấm thứ 2 thay vì lấy nét khuôn mặt , bác lại lấy nét vào đôi giày
  14. ngocy9625

ngocy9625 Banned

QUÁ ĐẸP
  15. ngocy9625

ngocy9625 Banned

HAY LẮM ADMIN, LÀM NHIỀU NỮA NHÉ