Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

VDS Confession (update)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Hồ Ly, 6/3/13.

Lượt xem: 15,218

1. goal

goal Thành viên cấp 3

Tên này do con bạn đặt cho em :D
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Khoái cái tên "Khung Thành" rồi đấy ! =))
    goal thích bài viết này
  3. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

3/12/2013 18:53:03
    Chủ thớt gửi đến Dù Kun luôn và ngay dùm mình :(( lâu nữa mình xuống suối vàng chờ đợi tình yêu mất!
    Kun ơi anh yêu anh da diết sao trời xanh chẳng thấu nòng anh :(( bao năm anh đầu cơ tích trữ dầu ăn các loại mà sao mãi em vẫn chưa về bên anh :(( nhớ khi xưa 1 thời bá đạo neptuyn 111...em ơi còn nhớ ko??? Đau nòng nửa đêm vỗ gối ruột đau như cắt nước mắt đầm đìa ...XIN EM....HÃY VỀ ĐÂY BÊN ANHHHHH
    Con gà của thế kỉ, MomonoHồng Sơn thích bài viết này.
  4. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

3/12/2013 19:25:25
    mỗi lần em lập thớt là rất sợ bị mắng :((
    và nhiều lần không dám lập vì sợ thớt nhảm, và bị cho ra đảo :(
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

What??. Cái gì cơ chị gái @@!. Chị gái nói cái gì thế :-s. Em là boy và chị là girl mà @@! :O. Say hả chị gái :-s.
  6. goal

goal Thành viên cấp 3

Lạy hồn, cfs của ngta :v :v
  7. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

nhìn cái cfs ng khác giờ sợ cfs luôn rồi :v :v
  8. Momono

Momono Thành viên cấp 2

dối lòng ko à, VDS spamer ae biết nhau cả rồi. Bữa còn neptune giao lưu mà
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  9. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

giả điên à em :))
    chủ thớt chuyển lời dùm thoai :))
  10. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

3/12/2013 20:41:04
    Gửi thím ki, và cả cái thằng vừa nãy vừa cfs nữa, thím ki là của ta ta sẽ không để ai cướp mất thím ki yêu dấu đâu, tên nào mà dám tòm tem là ta cho chết vì thủng ass đấy :3
  11. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

3/12/2013 21:15:48
    Bằng t mà già như trái cà

3/12/2013 21:26:04
    Đời của những mảnh đời
    Tôi sinh ra trong một làng quê nghèo ở nông thôn ở vùng miền núi xứ nghệ. Bố mẹ và tôi là người dân tộc thiểu số - người thái. Bố và mẹ tôi đều làm nông. Đường đời tôi bắt đầu từ nơi đây nơi mà sau này tôi đi học mới biết người ta gọi nó là quê hương hay nơi chôn rau cắt rốn gì đó, lúc đó tôi cũng chẳng hiểu ý nghĩa của nó lắm. Cũng như bao đứa trẻ nông thôn khác tôi được tiếp xúc với việc đồng áng từ thủa bé. và tôi cũng được đi học như bao đứa trẻ khác mà hồi bé có hiểu học để làm gì đâu bố mẹ bảo đi thì đi, bố mẹ bảo được giấy khen hay điểm 10 thì cho ít tiền ăn kẹo hay là cái giải gì đó thì cứ thế mà cố lấy điểm 10 thôi rồi cuối năm còn không biết tại sao mình được cái giấy khen thế là lại có quà. quà mà tôi nhớ nhất là lần bố đèo bằng xe đạp (hồi ấy nếu nhớ không nhầm thì chắc chỉ nhà giàu mới có chiếc xe cúp - 82 ) lên thị trấn ăn kem và ngắm cái cầu và con sông nổi tiếng nhất thị trấn (giờ thì nhìn nó bé tẹo) bây giờ lên thị xã rồi. Rồi tôi lên cấp 2 và cấp 3 và lúc đó tôi cũng lớn dần lên và bắt đầu phải suy nghĩ và nhận thức sơ sơ về tình bạn về việc học hành hay việc gia đình, và lúc đó tôi cũng biết đời nó nhiều trò và đời có nhiều loại người và các mối quan hệ nó bắt đầu phức tạp lên chứ không như thời bé - bạn là thằng có kẹo sẽ chia cho mình mình sẽ lấy và ăn ko phải nghĩ nhưng lớn dần lên thì cũng phải nghĩ tí giả sử nó cho kẹo mình có mục đích gì .v.v.. và lúc đó tôi cũng biết một điều tất yếu của một người nghèo hay một người thuộc dân tộc thiểu số đó là sự phân cấp trong xã hội và sự kinh biệt hay còn gọi là sự phân biệt chủng tộc. nó cũng làm tôi buồn một vài lần tôi cũng đã tự đặt ra câu hỏi nghèo thì sao thiểu số thì sao chúng tôi cũng có người này người nọ người khôn kẻ dại tại sao lại phân biệt như vậy nhưng đến bây giờ cũng chưa có câu trả lời ở quê thì việc đó có nhưng sự phân biệt đó nó cũng không sâu sắc như ở thành thị. nơi mà xã hội càng phức tạp nhiều tầng lớp sinh sống chung với nhau trong một không gian hẹp. À đoạn này là sự cảm nhận của tôi lần đầu tiên bước lên thành phố đi học. Lần đầu đó tôi nhớ từng đoạn đường dẫn từ bến xe đến trường tôi và tôi nhớ như in cái quán trong trường và bát phở đầu tiên tôi ăn lúc mới lên thành phố - chắc nó cũng như bản năng của một con vật khi bạn đưa nó đi xa nó sẽ chú ý đến đường đi hơn và đầu nó lúc nào cũng ngoái về nhà cũ của nó. và thế là tôi bắt đầu cuộc sống sinh viên năm đầu tôi ở kí túc và sau này tôi biết sinh viên năm nhất nó ngây ngô thế nào, từ việc tiêu tiền đến việc ăn việc mặc, đầu tháng đi mua đồ thì không cần trả rùi đi ăn cái này cái nọ chưa đến nửa tháng đói meo và cuộc sống sinh viên đích thực với những gói mì tôm bắt đầu với level 1 rồi những đêm thức khuya nghe truyện ma nguyễn ngọc ngạn và xem phim chơi game trở thành thói quen rồi nhậu rồi nhẹt và rồi bạn đã là một sv thực thụ với những kĩ năng sinh tồn cần có, rồi từ đó bạn sẽ thưởng thành hơn bon chen hơn và tình người nhạt dần rồi thì đèn ai thằng đó bật việc ai thằng đó làm trong một căn phòng kí túc nó đã phản ánh hết cuộc sống thành thị. bon chen từng gói dầu gội từng đoạn giấy vệ sinh rồi a học kệ anh tui ca kệ tui việc anh anh làm việc tui là chuyện rất riêng. và bạn đã quen cuộc sống đó và bạn bước vào level 2 bạn không còn là tân sinh viên bạn đã là một con người của lối sống thành thị rồi. Hết ở ký túc thì tui ra ngoài sống và bây giờ tôi đã có những kĩ năng nhất đinh, cuộc sống mới bắt đầu và các mối quan hệ bắt đầu và nó cũng na ná như ở trong kí túc . nhưng có lẽ nó khắc nghiệt ích kỉ phân biệt hơn - ký túc cũng có nhưng thường trong kí túc thì toàn là con em chính sách (dân tộc thiểu số , thương binh bệnh binh gì đó . v. .v) nên hoàn cảnh cũng na ná nhau nên không có sự phân biệt lớn. tôi bắt đầu các mối quan hệ nhưng nhìn chung đi thì thằng giàu thì kinh thường thằng nghèo (chuyện thường) nhưng cái sự phân biệt làm tôi tổn thương nhất ghét nhất là phân biệt chủng tộc (đếch mịa nó) hầu như bất kể thăng giàu hay thằng nghèo nếu là người kinh thì dù có thể không ra mặt nhưng trong sâu thẳm vẫn có một sự e ngai hay miệt thị với dân tộc, có một chuyện tôi còn nhớ
    "có ông đánh lô ngồi chém gió bảo tau đánh nợ thì trúng mà hễ đánh tiền là trượt, cả quán chỉ nhếch mép cười hay mỉn một tí. nhưng cái lúc ông vừa đi về được đoạn thì một ông tuổi trung trung là câu mẹ nó nói ngu đến thế là cũng chẳng nhẽ tao lại hỏi nó dân tộc gì ", đếch mịa nó đang uống cốc nước muốn hất vào mặt ông luôn trong lòng tôi nghĩ ông là cái gì ông giỏi giang gì mà khinh thường cả một dân tộc tôi đọc báo cũng nhiều da trắng thì khinh da den châu âu phân biệt châu á tôi nghĩ ông phân biệt dân tộc này dân tộc nọ thì cũng có thằng kinh thường ông ngu hay ông là thằng đần. và cũng từ sau đó đã có lần tôi tự kỉ vì không hiểu được tại sao lại có nhiều sự phân biệt như vậy nhưng bây giờ đã là level 3 rùi, ai khinh tôi nghèo thì kệ nó rồi có thằng giàu hơn nó khinh ai nói tôi là thằng dân tộc thiểu số thì chắc chắn thằng đó tụt hậu với thế giới. giờ tui sống cho tui tui chả phân biệt giàu hay nghèo khôn hay dại mối quan hệ tôi tạo dựng chỉ dựa trên sự tôn trọng của hai bên anh tôn trọng tôi sống tốt với tôi thì tôi tốt lại còn không thì bye. sống đơn giản thôi buồn thì ngủ vui thì chơi ^^
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

À e nhầm =)). Để e xử :-w
  13. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

sự thật mất lòng.=))
    Tình hình là ad Dư ít fan hơn DX với Fly rồi nhá=)))
    Đinh Tùng thích bài viết này
  14. Joker.

Joker. Mới đăng kí

hahahahaha=))
  15. secret.mfml

secret.mfml Thành viên cấp 2

Thế là tìm mãi mới có người GATO. Bác nên mừng :))
    DX_Degeneration thích bài viết này
  16. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

3/12/2013 22:06:24
    Em là em hâm mộ DX với Fly lắm lun ý.:))
    Nhưng nói gì thì nói, hâm mộ làm 1 nét đẹp văn hoá, còn neptuyn là 1 thảm họa.=))

3/12/2013 22:22:13
    Ngay từ đầu...
    (xin phép ko post cfs này)

3/12/2013 22:41:21
    Ko ngờ mình đẹp trai thế này mà mấy thím ko yêu :">
    Men 100% nhé :">
    Các bạn nữ cấm GATO với vẻ đẹp của tớ nghen :">
    SilverRow1988 thích bài viết này
  17. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Không nên post các Confress có thể gây các ảnh hưởng Tiêu cực, xích míc, không có mục đích tốt ... đến các Thành viên trong 4rum nhé !
  18. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Nên chứ, để nói những gì khó nói là mục đích của confession mà, đọc mấy cái confess đậm tính cá nhân vậy mới thú vị ;)).
  19. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

thôi ko post :)
  20. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

cái quái gì thế này ??? :-ss
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn