Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

VDS không phải chỗ tự sướng !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Ngựa Hoang Gemini, 23/2/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 6,253

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mô phẹc... :O
  2. Bảo Trần 93

Bảo Trần 93 Thành viên cấp 1

hay mình có làm gì đắt tội đến bạn topic ko, bạn nói mình sửa, chứ mem với nhau trong diễn đàn đừng có mà lập riêng 1 topic ra mà bêu xấu tôi như thế ?
  3. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

đọc được đoạn đầu thấy ko liên quan đến mình thế là đủ =))
    DemiCat DA thích bài viết này
  4. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

Fly Nguyễn thích bài viết này
  5. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

Chuyên 18+ cơ mà ;))
    Ngựa Hoang Gemini, Ku SangFly Nguyễn thích bài viết này.
  6. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

Mình chả biết mình có quà đáng hay không. Nhưng nếu bạn muốn nhờ nhả thì gộp chung tất cả vào 1 2pic rồi nói rõ bạn muốn mọi người giúp như thế nào.
    Nói thật nhé, nếu muốn nhờ xóa bớt người này người nọ trong ảnh để còn mỗi mình mình thôi thì ban đầu việc quái gì phải chụp chung rồi giờ bảo xóa cho mất công???
    Còn muốn nhờ blend retouch ảnh thì post mấy bức ảnh chất lượng lên xíu, chả nhẽ ảnh có mỗi cái mặt của bạn chiếm hết 90% ảnh thì blend retouch kiểu gì?
    ayame gemini, DX_DegenerationNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  7. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Tớ sẽ giới thiệu cho cả diễn đàn mình dùng ;)
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  8. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

em quên để ý cái thẻ nhân viên :D
    Ngựa Hoang GeminiFly Nguyễn thích bài viết này.
  9. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Cái chính là mọi người đang dạy cậu rằng nên suy nghĩ kỹ trước khi làm những topic [Nhờ vả], hay là dạng [ Tác phẩm đầu tay ]. Về việc ảnh ẹo photoshop ấy bạn đã nghĩ ra phương án nào khác trước khi post topic [ Nhờ vả ] chưa ? Vấn đề loại bỏ " bạn gái " nó đơn giản đến nổi một đứa trẻ lớp 1 nó còn làm được ( trừ phi điện thoại hay máy ảnh chụp cậu hết pin và chỉ chụp được pic cuối cùng :-" :-" - lại còn lý do là "" muốn chụp em với xe riêng " nữa chứ. Mọi người ngầm hiểu bạn tự pr bản thân là điều đương nhiên :3.

cái topic blend đầu tay của cậu cũng vậy, một người không biết blend như tớ nhìn vào còn thấy ảnh blend cẩu thả, không chau chuốt. Nếu cậu đam mê blend thì nên tìm hiểu các tut trong diễn đàn này đã.

Mình góp ý với bạn thế thôi. Mong bạn hiểu điều này :D
    Trường Sơn, Ngựa Hoang GeminiBảo Trần 93 thích bài viết này.
  10. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

mình thấy mod chưa dc chặt chẽ cho lắm !
  11. Bảo Trần 93

vì mình rất là vui mừng khi gặp đúng cái diễn đàn mà mình đang quan tâm và cũng đang tìm kiếm ý thích hợp với mình là chụp hình và chỉnh sửa hình, công nhận hình ảnh mình kém chất lượng thật nhưng mỗi nhà mỗi cảnh bạn à, mình ko có khả năng sắm máy ảnh sịn như bạn được...nên chỉ có được như vậy, mà nếu diễn đàn phân biệt đẳng cấp , bảo là : ảnh phải chất lượng cao mới cho đăng, thì mình đành chịu,...mà nói thẳng ra mình cũng chẳng làm điều gì sai mà đến nỗi bạn lập ra 1 topic riêng đào bới mình như vậy,
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Nhân vật chính đã lên tiếng :> nếu ai cũng như bạn chắc VDS nên chuyển thành việt tự sướng cho rồi :)) xem đc 3 bài viết của bạn toàn thấy những hình tào lao chu mở trợn mắt . . . ảnh có xu hướng cá nhân hóa thì đừng nên post trong này .
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  13. Bảo Trần 93

thanks bạn, mình sẽ cố gắng sửa !
  14. Bảo Trần 93

bạn chỉ hạnh phúc khi nói xấu ng` khác thôi,
  15. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

Bạn cũng giữ bình tĩnh ha!

Mọi người góp ý cũng là muốn 4r tốt lên thôi mà,

AI bắt tay vào VIỆC GÌ cũng phải có trải nghiệm mới có thể tiến bộ được, và thời gian đầu, ta gọi nó là tập tành xé nháp nhé,

Không ai nấu cơm khê lần đầu lại đi mời cả làng ăn cả! Thế nên các tác phẩm đầu tay, bạn bình tĩnh chiêm nghiệm lại, cố gắng học hỏi thêm để tiến bộ hơn và bắt đầu từ từ với nhã ý mong được mọi người góp ý cho mình tiến bộ thì có phải ai cũng quý không?

Bạn không sai. Người lập thớt cũng không sai. Cơ bản nó có hài hòa và hợp lý không thôi! Vấn đề này lại thiên về đối nhân xử thế mất rồi, không còn là PTS hay Design nữa. Nhé!
    thanhlong_1910, Trường Sơn, Thiên Ma5 người khác thích bài viết này.
  16. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Thứ nhất topic này không phải mình lập.
    Thứ hai bạn không có ảnh chất lượng bạn có thể lên đây tìm stock.
    Bạn đã bắt đầu blend ảnh, bạn có thể tự gọi mình là 1 designer. Mỗi tác phẩm của 1 designer như 1 đứa con của mình. Bạn phải bỏ công sức ra, bỏ cái tâm của mình ra để chăm chút mỗi tác phẩm chứ không phải đem con bỏ chợ như vậy.
    Trong 1 ngày bạn làm hẳn chục topic blend ảnh, bạn bảo rút kinh nghiệm thì lẽ ra bạn cần chỉnh sửa lại những tấm ảnh bạn làm hỏng chứ không phải đi lập topic blend ảnh mới.
    Còn thứ 3, không phải chỉ có mình bạn biết nhờ vả, không phải ai cũng rảnh tới nổi đi sửa 1 tấm ảnh thiếu chất lượng cho bạn. Bạn đam mê chụp ảnh, chỉnh sửa ảnh, thì bạn phải có khái niệm đầu tiên : Muốn làm ra 1 bức ảnh có chất lượng, đầu tiên nguyên liệu phải tốt cái đã.
  17. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Bạn tập sao ko dùng stock trong diễn đàn ấy, đa số các mem mới đều dùng stock ấy vì nó đẹp và dễ thực hành. Sử dụng hình ảnh cá nhân chất lượng thấp, blend đại blend đùa rồi quăng lên kêu nhận xét. Tôi thấy chẳng có ý nghĩa gì cả.
    Bảo Trần 93 thích bài viết này
  18. Bảo Trần 93

"ảnh có mỗi cái mặt của bạn chiếm hết 90% ảnh thì blend retouch kiểu gì?"
    việc này mình sẽ nghe theo góp ý của bạn,
    còn việc mình nhờ tách ảnh là , chẳng qua mình ko biết tách ảnh nên mới nhờ chứ mình ko muốn này nọ hay pr mình, nếu tách đc mình đã tự tách rồi, đâu đến nỗi mà phải post lên để mỗi bạn ghép 1 ý [ đối với các bạn ko có nhã ý giúp đỡ]
  19. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

dự có 1 cơn sóng gió sắp nổi trên VDS nhà ta
  20. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Qua xem xét, thấy bạn Bảo Trần đúng là có phần hơi tụ sướng và nhờ vả khá tào lao, tuy nhiên ko phải bạn ấy chỉ lên đây nhờ vả mà còn có tinh thần học hỏi! Cho nên tôi nhắc nhở bạn ngay tại topic này là hạn chế những topic vớ vẫn đi và suy nghĩ thật kỹ trc khi lập topic, nếu ko bạn sẽ có nguy cơ bị xử lý theo nội quy của diễn đàn!
    Trường Sơn, HaneeNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn