Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ Hươu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi brutal_death, 3/3/16.

Lượt xem: 1,982

1. brutal_death Thành viên cấp 1

1 bức manip làm chỉ xả stress thôi chứ k có chuyên môn j nên các bác gạch đá e cũng cười thôi. Góp vui là chính.
    Stock trên google thôi k có gì cao siêu.

...
    Phạm Hữu Dưkhanhdu1994id thích bài viết này.
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thớt phải thêm tấm Vẽ Vượn nữa thì ok.
  3. brutal_death

brutal_death Thành viên cấp 1

Có vài tấm nữa Vẽ Hổ, Vẽ Ngựa Vằn v.v.. hehe
    Nhìn như vậy có xin đc ở đâu việc làm k nhỉ ?
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

brutal_death Được, nếu bạn giỏi Manip thì làm cho bên quảng cáo ấn tượng như ở nước ngoài là ok.
  5. brutal_death

K.Trang tưởng là gái nên nhảy vào quen thì profile lại là nam. Như vậy là nữ hay nam ? Hay là gay ? :D Đùa chút thôi.
    Cũng hay mày mò nhưng chỉ là giải trí xả stress thôi , nhiều khi như ngáp phải ruồi lại đc cái ổn ổn vì k có chuyên môn cơ bản từ trước nên bạn bè hay ng thân k ai hưởng ứng cả mặc dù ảnh thì ng ta lại khen là ổn ( có người nói đẹp nhưng nhận ổn thôi vì xét theo khả năng ) mà người ta cứ nói khó xin việc lắm, có 1 ông làm bên 3d maxs cũng đang phải bơi theo nghề của lão truyền lại cho vậy.
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Bác K.Trang có kinh nguyệt 10 năm rồi ! Nên bác ây nói ổn chắc cũng ổn :v
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chuẩn rồi, trong quá trình làm đều phải rút "Kinh Nguyệt" thường xuyên thì tay nghề mới lên được. :v
  8. brutal_death

Nói chung là các bác đều giỏi cả nhưng 2 bác ở trên tâng bốc nhau quá hehe Kinh nghiệm bao nhiêu năm thì chỉ là vấn đề thời gian thôi. Nhưng sao lại rút kinh nghiệm ở đây. Mình có hỏi vấn đề đó đâu mà các bác khoe sớm thế hic
  9. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Không biết mắt mình nhìn có lệch không chứ thế này mà K.Trang bảo đã đi làm được cho bên quảng cáo ấn tượng gì rồi hả ? :-/
    Nếu làm thợ shop thì chưa đủ còn làm thiết kế thì cũng chưa tới tầm. ( Cũng có thể là nơi khác không giống chỗ mình thì mình chịu :D ).
  10. brutal_death

Cái này có phải đi làm shop ảnh đâu ạ. Mà nhiều shop ảnh em đi vào vì cũng chụp ảnh cưới rồi, chụp ảnh cho con rồi v.v.. Nhưng thấy ng ta làm cũng ẩu lắm. Cũng toàn hiệu ở trung tâm cả. Ví dụ áo bị trễ hoặc bị nhăn , tóc bị rối , mũi còn lông mũi cũng k cắt hết.
    Nhưng ng ta làm nhanh và tay chân múa nhanh hơn. Còn mình làm chậm và dùng chuột là chủ yếu.
    Dù sao cũng cảm ơn ạ hehe
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

oceankingdom à ko Thím à, Mình có nói là "Nếu" thì... "Được":v bởi có thể mỗi người giỏi 1 thứ.
    oceankingdom thích bài viết này
  12. oceankingdom

brutal_death :)) Họ làm ẩu chứ không phải họ không làm được. Nguyên tắc của họ làm là làm chỉ vừa đủ để nhìn tổng thể thấy ổn, chứ không phải làm cho người hay soi xem. Nếu biết khách để ý đến chi tiết thì họ sẽ làm kĩ hơn. ( Dĩ nhiên tiền nào của ấy )
    Khi nào bạn đến trình độ của họ tự nhiên sẽ nhìn ra những cái này thôi :))
  13. brutal_death

oceankingdom vậy bạn có phải là họ k ? bạn đã nhìn thấy tác phẩm của " họ " chưa ? bạn nghĩ những người khách đều là mù hết à ? nếu là ảnh nhỏ thì k sao còn ảnh lớn mà bạn làm thế thì bạn nghĩ sao nếu họ đem về nhà treo và mọi người nhìn vào bàn tán, lỡ đâu có người để ý kĩ ? ng ta sẽ nói và hỏi là ảnh làm ở đâu ? họ nói là làm ở cái shop chết tiệt abc nào đó. vậy bạn sẽ nghĩ lần sau k thấy họ quay lại nữa ? mình làm đẹp thì bản thân cũng sướng mà mình cũng tôn trọng khách hàng hơn.
    quan điểm như bạn làm tấm ảnh mất đi giá trị của nó, mình k nói trình độ của mình nhưng quan điểm nghề nghiệp ví dụ làm ảnh cưới thì bạn cứ làm cho họ theo như bạn ưng ý nhất. như vậy khi nhận lương bạn cũng vui hơn là làm hời hợt cho xong. vì mình biết nhiều shop đội ngũ cũng đông đảo chứ k phải 1-2 người xử lý mà nói là do đông khách quá làm k hết đc.
  14. oceankingdom

brutal_death :)) Bạn không phải là " họ " nên nói cho bạn hiểu cũng khó.
    Đứng trên góc độ chủ cửa hàng nhé :
    Bạn là thành phần cá biệt. 100 khách hàng chỉ có không đến 5 người như bạn, vậy thì mất đi vài khách hàng như bạn còn đỡ mất thời gian của người ta hơn. 100 bạn của bạn lại càng không có đến 5 người như bạn, nếu bạn nói với 95 người kia ảnh ở đấy làm xấu, người ta nhìn ảnh của bạn thấy cũng được ( không khéo còn thấy đẹp ) người ta sẽ bỏ ngoài tai những gì bạn nói. Còn số người chưa đến 5 người mà bạn nói kia, nếu họ không bao giờ đến cái cửa hàng đấy thì chủ cửa hàng lại càng hạnh phúc hơn.
    Đứng trên góc độ người làm ảnh ( họ là thợ, họ làm thuê ) :
    Người ta không phải phục vụ mình bạn. Ảnh người ta làm ra 100 người có 95 người đồng ý nó là đẹp thì anh ta không cần phí công để ý đến 5 người kĩ tính còn lại làm gì. Làm dâu trăm họ mà đòi làm hài lòng tất cả mọi người thì quá là ngu xuẩn. Dĩ nhiên nếu bạn trả thêm tiền để họ làm kĩ hơn 95 người còn lại thì họ rất vui lòng phục vụ bạn từ a đến z. ( Còn nếu không thì phải xem thái độ chủ cửa hàng đã nhé, chủ cửa hàng không bảo họ phải làm lại thì họ chẳng rảnh háng ).
    Đứng trên góc độ người đi làm ảnh :
    Ảnh bạn làm ba buổi vứt xó chứ có đem ra ngắm hàng ngày đâu mà phải để ý kĩ ? Nhìn chung đẹp là được. Tranh xem xa ma xem gần cái này ai chả biết ?
    Cái nào mà nhìn qua đã có vấn đề thì đấy mới là cái người ta phải sửa đổi ( dĩ nhiên nếu không sửa thì người ta đã không trụ được đến lúc bạn đến làm ảnh ).
  15. brutal_death

Uh thôi dài quá nhưng nói chung có vài cái như sau xin phép copy lại :
    -vậy thì mất đi vài khách hàng như bạn còn đỡ mất thời gian của người ta hơn
    -Ảnh bạn làm ba buổi vứt xó chứ có đem ra ngắm hàng ngày đâu mà phải để ý kĩ ? Nhìn chung đẹp là được
    Tôi 30 tuổi, lấy vợ 2 năm và có con nhỏ. Ảnh cưới vẫn để gần giường, cả ảnh gia đình bố mẹ.
    Chả biết nói sao nhưng cách tôi làm khác cách của bạn. Bạn pro hay k tôi k cần biết. Tôi với bạn k hợp nhau cách làm :) Cảm ơn những chia xẻ dài ngoẵng k cần thiết của bạn.
    Sợ quá các bác ơi .. nói quá dài..
  16. oceankingdom

=)) Chứ bạn nghĩ ảnh vứt xó là đem ảnh vứt luôn đi hả ? Hàng ngày bạn có ngồi xoi lại nó không ?
    Thực ra trong bài viết của mình chỉ ra rất nhiều điểm từ nhiều phía. Nhưng bạn tổng hợp lại nhìn thấy có vậy thì chịu rồi.
    Không biết bạn làm trong ngành gì, có vẻ bạn không hiểu được tâm lý người đi làm công.
    Ngoài ra ,..
    Mà thôi =)) ngành này có vẻ không hợp với bạn đâu.
  17. brutal_death

Xl nhưng mình k muốn nói với bạn nữa.
    Bạn nói nhiều câu có ý coi thường tôi còn tôi chỉ nói cách tôi làm trên mức độ 1 ng k phải là đang làm hoặc có trình độ.
    Phù mệt quá. K biết ở ngoài các bạn có nói nhiều và nói bạo vậy k nữa.
  18. oceankingdom

:)) Đúng là bó tay, mình nói câu nào có ý coi thường bạn ? Người trong nghề này nếu trong quá trình làm việc mà bảo thủ, tự ti hay tự tôn quá mức đều không thể phát triển bản thân được.
    Bây giờ nói một cách thẳng thắn nhé, những luận điểm mình đưa ra không những bạn không phản bác được bất cứ một điểm nào mà bạn còn tỏ thái độ khó chịu cùng với nhiều cách nguỵ biện thô thiển.
    Người ta bảo ngựa non háu đá nhưng bạn đầu 3 rồi mà cũng háu đá ghê ha.
    Nói chuyện một cách thân thiện và cởi mở thực sự là làm phí thời gian của chính mình. :))
    Xin phép rút lui " bỏ theo dõi chủ đề này " vậy.

Ủng hộ diễn đàn