Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ bằng brush (tiếp)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Vo Minh Tam, 27/10/12.

Lượt xem: 5,137

1. Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

Bạn nào cần thì mình sẽ cho cái TUT của 2 tấm trên. :D

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Vo Minh Tam cái tên quen phết - bên Vn-Zoom ha ? :D
    - Bên Box Đồ họa có cái Tutorial kiểu này !
    - Nhìn cũng rất đẹp - như Đồ họa vevctor - Like :like:
    Người tình của gió thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn tiết kiệm lời nói thế nhỉ ? Làm cho cái post trở nên vô hồn !
  4. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Có thật là vẽ bằng Brusher mấy cái cây với cỏ kia hay là lấy Brusher hình cây cỏ ụp zô 1 phát là xong vậy pác :-"
  5. Hổ Báo VietDesigner

- Brush có hình cây luôn ! :like: Vẽ làm chi cho mệt !
  6. Thiên Ma

Đây toàn là brush có sẵn , chỉ click vào là xong , mình chẳng thấy vẽ vời chỗ nào cả !
  7. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

Bên vn-zoom nhiều ng tên giống tớ lắm. Chắc Hổ nhầm với ai rồi đó. Brush như trên nhiều vô kể. Google là có, quan trọng là phải biết tưởng tượng ra là mình sắp làm những gì với brush đó thôi. Heeeeeeeeeee
  8. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

TUT đi bạn :x có TUT học hỏi cũng hay chứ sao :D
  9. Thiên Ma

Bạn có chắc là 2 pic trên là ý tưởng của bạn ko ?
  10. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

Tất nhiên là 2 tấm trên tớ làm theo TUT rồi, nhưng share trên đây cho những ai chưa biết đến dùng brush để làm thôi.
  11. Fly Nguyễn

Tớ thì lại thích lấy Brusher 1 nét hình tròn xoe vẽ ra mấy cái này cơ :-"
  12. Hổ Báo VietDesigner

- OK ! Thích thì cứ vẽ kiểu đấy ! =))
    - Nhưng chủ Thread & Phần lớn mọi người không chọn cách "nguy hiểm" như vậy để thực hiện Tác phẩm như trên ! :-j
  13. Fly Nguyễn

Phải chịu hy sinh vì nghệ thuật chứ :-?
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vậy sao ko dùng cách hay hơn mà làm cho nhanh,.cái gì phải hi sinh thì mới hi,.chứ vẽ cỏ ở trên thì brush mặc định của pts có sẵn rồi,.sao phải vất vả :-bd
  15. Fly Nguyễn

Đôi khi tạo ra 1 tác phẩm đẹp mà vẽ bằng tay từng chi tiết cảm giác nó thích lắm bạn ơi, bữa nào bạn thử làm phát đi... có mấy tiếng thôi mà ;)
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Vậy bạn cứ thử viết 1 cái tut làm đi,.rồi người đọc sẽ cười vào mặt là còn non quá,.mấy cái có sẵn rồi mà cũng phải tạo cho tốn thời gian,.thà tiết kiệm đc vài tiếng còn làm thêm đc nhũng tác phẩm khác.
    Mình thì mình ko điên mà thử làm gì cho tốn time
  17. Fly Nguyễn

Mấy ông họa sĩ cũng bị ng` ta cười vào mặt và cho là còn non à 8-|
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Nên nhớ ở trên là vẽ = con chuột..còn hoạ sĩ thì là vẽ trên giấy thì vẽ = bút chì,bút ... hay vẽ trên mt là vẽ = wacom.
    Còn nếu bạn muốn làm thủ công để ra 1 lùm cây to như trên thì bạn cứ việc dùng brush tròn rồi vẽ từng tí từng tí 1 để có cái cây đầy lá như trên :),.nhớ quay video rồi up cho mình xem với nhé..làm luôn đi,.mình muốn học hỏi xem cách làm thủ công của bạn :))
  19. Fly Nguyễn

Bạn chưa thấy có những họa sẽ cũng vẽ bằng chuột và vẽ trên chương trình Exel à, có lên lên youtube kiếm, cái đó còn lâu và khó hơn cả cái vẽ bằng Brusher, mà bức hình nhìn cũng như vẽ bằng paint vậy đấy, lên tìm luôn đi nhé :-q
  20. Đoilơ ViệtDesigner

:| tự nhiên đang nói vẽ cái lá cái cây sao lại lôi mấy cái paint với exel ra đây vậy #-o
    Không biết mình thấy có nhầm ko,nhưng mà như ở trên là ý bạn nói muốn tạo hình như của chủ thớt thì cứ tạo thủ công,.vậy thì bạn làm thủ công = brush tròn để vẽ hàng trăm cái lá cây ở trên và cỏ cho mình được ko,.vẽ từng cái 1 ấy :)
    Hi sinh thì hi sinh cho mình xem đi đc ko,.quay cái clip học hỏi cho dễ ;))
    Mình ko cmt nữa,.ảnh của ngta mà ko khen ngta toàn cmt 1 đống chữ là chữ cũng làm ảnh hưởng,.mình chỉ muốn xem bạn làm thủ công hết mấy tiếng :)) luôn và ngay đi cho nóng

Ủng hộ diễn đàn