Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ bằng brush (tiếp)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Vo Minh Tam, 27/10/12.

Lượt xem: 5,132

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Thì cái vẽ bằng Exel cũng giống vầy thôi, người ta cũng có thể lấy các hình trên mạng về ghép với nhau hoặc cũng dùng Brusher như bạn nói cho nhanh nhưng người ta ko làm... và người ta là 1 trong những họa sĩ vẽ thuộc thể loại giỏi đấy. Nói như bạn thì vẽ tay chẳng còn tác dụng nhiều, mỗi người mỗi cách, nếu như bạn thì chẳng còn các họa sĩ mà chỉ còn toàn các chuyên viên máy tính + mấy anh hùng bàn phím thôi :))
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thì bạn cứ vẽ được cái hình của chủ thớt = brush tròn đi cho mình là đc,.quay cái clip quá trình vẽ mình xem mình học hỏi :)
    Bạn nói là hi sinh vì nghệ thuật vậy thì hi sinh hộ mình đi.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình cũng chả muốn tranh luận với bạn nữa,.chỉ là bạn bảo vì nghệ thuật có thể hi sinh thì mong bạn làm đc lời bạn nói,.bạn cứ quay cái clip bạn làm 1 bức hình như của chủ thớt mà = brush tròn cho mình xem và học hỏi là đc,.mình ko mong gì hơn,okay :) :-bd
  4. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

P/s: Chủ thớt có thể cho anh em biết cảm hứng của bạn để làm tác phẩm này ko, tại dạo này mình thử đủ cách : chơi game, nghe nhạc, ra ngoài đường đi dạo mà nhìn mấy cái stock đẹp, có ý tưởng mà ko có cảm hứng để thực hiện :D
    Thế này ko phải gọi là hi sinh được, mà là tốn time, trình độ và kinh nghiệm nhiều thì hãy tự vẽ!
    Còn muốn làm được như thế này, mình thấy tập vẽ chì đi thì hơn, đấy mới thực sự là hi sinh !!!
    Vo Minh TamFly Nguyễn thích bài viết này.
  5. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

:D

Cảm hứng thì ngẫu nhiên nó tới thôi bạn ơi, tớ ngồi ko nghĩ cả buổi cũng chẵn lấy đâu ra nỗi nữa. Hôm qua thì đang ngồi làm tự nhiên là có chút ý tưởng, bạn xem link dưới nhé
    http://forum.vietdesigner.net/threads/ve-bang-brush-cac-bac-cu-chem-nhiet-tinh-vo.4342/
  6. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

- Like vì tinh thần hy sinh vì nghệ thuật của bạn
    - Like vì suy nghĩ của mình là trong khi bạn đang hy sinh vì nghệ thuật để vẽ cho đc cái cây đó,thì mọi người đã bắt đầu lên tới "sao hỏa" để vẽ rồi ;) .Nghệ thuật là cần có sự đam mê và sự hy sinh,nhưng hy sinh vào những thứ đã là có sẵn rồi thì nó ko còn là sự hy sinh chính đáng nữa bạn à,mà là sự phí phạm thời gian đó .Thay vì bạn dùng hết thời gian để hy sinh vẽ cái cây kia,thì sao ko dùng brush đã có sẵn vẽ cái cây kia xong rồi dùng thời gian còn lại vẽ tiếp những cái khác bạn thik ???
  7. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

thế e lấy brush tròn tự tạo ra cái lá. Rồi lấy cái lá làm brush lá để vẽ lá cho cây có tính ko nhỉ =))
    Xóa hết brush chừa lại cho e 1 cái basic tròn thôi e sẽ vẽ cái cây này trong 10 phut :P
    xuangiang1011 thích bài viết này
  8. bướng gơn

bướng gơn Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn