Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ bằng chuột

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi son_long_90, 27/12/12.

Lượt xem: 5,625

1. nokia6670

nokia6670 Thành viên cấp 2

vừa bắt đầu thế này là quá sức tưởng tượng
  2. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

ai bảo bạn thế hay bạn tự suy tưởng /:) .
    Phần đầu làm quái gì còn nét. Phần thân mới chỉ là sketch :| !
    @thớt. Cái này gọi là digital art nhưng đối với mình thấy khó dc gọi là vẽ, hay painting lắm :|... Mình thấy thẫm mĩ của bạn tốt đó, sao ko thử tập vẽ theo quan sát,tưởng tượng, hay trí nhớ ! Như vậy tuyệt hơn nhiều !!!
    Tiểu Thiên thích bài viết này
  3. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

sao vậy? theo mình không có bảng vẽ thì làm vậy là tất nhiên.
    Đấy là nói về paiting, chứ không tính cái kiểu nhái lại như mấy cái tut trên đồ họa mới post lại trền 4rum, trước mình đã post vài bức vọc lại theo kiểu đó, đấy không phải digital chân chính.
  4. Gacon Caravan

Gacon Caravan Thành viên cấp 2

tóc đẹp thiệt :x
  5. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Làm bằng máy thì ko gọi là digital chứ gọi là gì :|
    Còn ý bạn là digital painting chân chính thì ko có chuyện vẽ chồng lên layer hình thật thế này đâu... Cái này gọi là làm ảnh thì hợp !
    Vẽ chồng lên layer hình thật thế này chẳng liên quan tới dùng chuột hay tablet, Dùng chuột chồng lên mượt vậy dc thì tự nghĩ ra mà vẽ vẫn mượt vậy tuốt. Mà nếu bạn thần thánh cái bàn vẽ đến độ "vẽ chuột thì để layer ẩn vẽ theo là tất nhiên rồi ."
    Thì thôi o xịt ko chơi với bạn nữa >:P.
  6. son_long_90

son_long_90 Thành viên cấp 2

các bác đừng cãi nhau nữa. :D !
    Em có điều muốn nói là,ở đây em vẽ là lần đầu theo lối vẽ này,trước giờ toàn blend và manip chứ ko vẽ vời theo kiểu như vậy
    Và vì là lần đầu nên rất tâm lý rất ngại dựng dình.vẽ theo layer ảnh gốc chỉ để lấy nét thôi.chứ còn về ánh sáng và tóc tai đều là tự vẽ ra hết, haizz .các bác quan trọng hóa lên rồi
    làm gì mà chân chính với ko chân chính.nếu có thể tạo ra 1 tác phẩm đẹp thì em nguyện làm ma giáo để người đời tấm tắc :D ! ( nói chơi thôi )
    còn lại là cảm ơn các bác đã ghé qua và quan tâm :"> ! Love all
    Tanz thích bài viết này
  7. Tanz

Tanz Mới đăng kí

gud job babe :v
  8. son_long_90

son_long_90 Thành viên cấp 2

Lol =))
    Tanz thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn