Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Vẽ bút bi] Channing Tatum

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Katsu, 24/3/13.

Lượt xem: 11,869

1. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

àh, mình ko học đánh bóng mỹ thuật nên mấy "thuật ngữ chuyên ngành" đó ko có biết nơi! :P
    Còn zụ "quết" thì là không. ^^ bút bi mà chà ra thì nhìn nhớp lắm, thêm cái mà đã chà hỏng thì miễn tẩy, ko có được như bút chì.
  2. theday

theday Thành viên cấp 1

Ôi trời, bút bi thần thánh :O
  3. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

hi`, cũng ko có gì đặc biệt :) , chẳng hạn như:
    - Loại bút bi hay dùng là TL-027 của Thiên Long, con này đầu nhọn, thích hợp để đánh nét nhỏ, đánh 1 chặp mực ra nhiều thì có thể dùng để tô phần đậm như background của tấm này.
    Thường thì trước khi vẽ hay dùng 1 cây bút tô ở ngoài trước cho mực ra đều, còn những phần cần đánh nhẹ thì cứ dùng nguyên bút mới, mực ra ít, nét nhỏ.

- Giấy vẽ thì nên dùng loại dày dày 1 chút, giấy mỏng tô xong bị cong lại, nhất là những phần như bg tấm này, do nét bút bi đè lên giấy.

- Khi đánh thì tốt nhất là có 1 tờ giấy để bên cạnh, thỉnh thoảng chùi đầu bút vào, vì bút bi hay ra mực, ko chú ý thì nhân vật dễ có thêm nốt ruồi bất thình lình lắm! :))
  4. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

Mình ko. Mình kỹ sư Điện tử. :D
  5. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Mình cũng đâu học chuyên ngành mỹ thuật đâu, chỉ học thêm cho biết tí! :)) Học vài ba bữa biến lun! >:)
  6. tanthanhkt10

tanthanhkt10 Thành viên cấp 1

cao thủ với 1 loại võ công mới....^^
  7. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

Nếu nói về đi nét chì trước thì vẽ bi bất lợi hơn vẽ chì ở chỗ đã sai thì chết luôn, ko sửa, ko tẩy gì được. Nên ko ước lượng rồi chia vùng sáng tối trước thì đổ bóng được. Còn chì chỉ là ước lượng, đi bóng nhiều khi cũng chỉnh lại so với nét chì mà.
  8. DesignerDuongLe

DesignerDuongLe Thành viên cấp 1

có nhiều cách để can hình xuống trước khi lên đậm nhạt. dùng chì đậm B phủ lên sau hình photocopy, can hình bằng nét nhấn xuống giấy (giấy mềm như croki) chẳng hạn.hoặc can bằng màu bột xoa nhẹ lên sau mặt giấy photocopy như kiểu khắc chân dung bằng đá. hay dùng bàn can bằng kính như dân kiến trúc. bình cái thằng luận cho vui thôi, mong bạn thông cảm. bạn không phải dân mỹ thuật thì vẽ đc thế là tốt lắm rồi.
    Katsu thích bài viết này
  9. panda11

panda11 Thành viên cấp 1

@@ ve bút bi thế nì mà sao lại ko vẽ chì duoc nhỉ @@
  10. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

sorry bạn, ko hiểu ý. :) mấy cái thuật ngữ mình ko rành lắm.
  11. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

cũng đẹp đấy chứ :D
  12. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

Vẽ thì đc nhưng ko có gì đặc sắc bằng anh em. ^^ Forum mình đầy các bác vẽ chì vô đối. :D
    panda11 thích bài viết này
  13. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Ko văng tục trong forum
  14. mgr

mgr Cựu quản trị

Mong các tác phẩm tiếp theo của bác :3 :3
    Katsu thích bài viết này
  15. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

Dạo này toàn bấp phải thánh ^:)^
    Bút bi thần thánh ^:)^