Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ chân dung trên photoshop + sử dụng công cụ vẽ độ chế !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thanh Tinh 1209, 27/10/12.

Lượt xem: 8,141

1. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

và chuột quang thì cả 1 khoảng :))
  2. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

ý bạn cũng đúng nhưng nếu xài chuột không dây thì đầu tư vào nó cũng ko nhỏ. tiền nuôi nó hoạt động nữa :|
    Thanh Tịnh - lovedesign thích bài viết này
  3. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Phải chịu khó test 1 con đầu tiên mới có đà cho con tiếp theo dc pác ạ :-bd
  4. Người tình của gió

mình chưa nghĩ đến cái nguồn dành cho con chuột quang nhá :(
    khổ nhất là ko pít nhét cái nguồn ở đâu :(
  5. Le Dang

Le Dang Thành viên cấp 1

ban sang tao qua
  6. Fly Nguyễn

Theo mình nghĩ thì vẫn để con chuột ở đó, nối cái dây từ con chuột tới điểm phát quang dài ra tầm 50cm là đẹp, cái phần đèn phát quang sẽ nằm giữa thân 1 chiếc bút có lăng lính hội tụ chiếu xuống điểm đầu của bút :-q
  7. Thanh Tinh 1209

ý bạn rất đúng nhưng bạn và các bạn khác đã có đủ đồ nghề để làm chưa nhỉ????:|
    đối với chuột không dây thì nguồn là pin tiểu nhỏ đó bạn, còn nếu là chuột có dây thì nguồn lấy từ máy tính :)
  8. Thanh Tinh 1209

đó là lý thuyết suông bạn nói thế thôi, khi bắt tay vào làm sẽ thấy nhiều cái khó giải quyết lắm ! :-"
  9. Fly Nguyễn

Đồ nghề thì ngày mai tớ sẽ có để bắt tay vào việc, chuột thì còn 1 con chuột quang với 1 con laser có dây chưa dùng tới, bút thì để xem đèn chuột thuộc cỡ nào rồi tùy chọn sau, dây thì mua ko thiếu bạn ạ, quan trọng là phải biết chút ít về vi mạch mà tớ ko rành lắm nên đành phải theo ý tưởng con chuột 1 nơi và cái đèn phát tín hiệu 1 nẻo
  10. Thanh Tinh 1209

mình giám chắc một điều rằng, khi làm xong cái ngòi bút vẽ của bạn sẽ có diện tích tiếp xúc với tấm lót chuột là 1,5x4cm ! >:D<
  11. Fly Nguyễn

Miễn sao nó nhỏ hơn 1 đầu ngón tay hoặc vừa bằng 1 ngón tay và có thể cầm như cây bút bt` là em mừng lắm rùi pác ợ 8-|
  12. Người tình của gió

chưa hiểu
  13. Thanh Tinh 1209

đó là điều không thể bạn ơi, mình giám chắc 100%
  14. Người tình của gió

pít là thế
    nhưng mà phải nghiên cứu xem nhét nó vào đâu í :))
  15. Thanh Tinh 1209

nếu chuột ko dây bạn có thể nhét vào trong thân bút, nếu thân bút lớn, bảng vi mạch ( nhẹ ) có thể gắn ở đầu bút ! dây dợ thì bó lại cho gọn là đc !
  16. Fly Nguyễn

Thật á ~X(
  17. Fly Nguyễn

ý mình là tháo rời cái đén quang ra khỏi con chuột, nối dây cho nó với chuột dài thêm ra tầm 50cm nữa và gắn cái đèn quang vào bút, lúc đó bút sẽ có cái đèn quang ở trong và dc nối bằng dây điện để chuyển tín hiệu từ chuột sang đèn. Chuột sẽ gắn với máy tính... em định là thế :-bd
  18. Thanh Tinh 1209

mình là người đi trước mà, ! mình nhận thấy 1 điều nữa là khoảng cách, độ ngiêng của con mắt đọc là cố định nên cái đó ko thể thay đổi đc, bạn hãy thiết kế thế cầm bút sao cho hợp có lẽ tốt hơn
  19. Fly Nguyễn

Mình mới là ý tưởng thôi, chưa biết khi làm sẽ có những gì xảy ra nữa :(
  20. Thanh Tinh 1209

muốn hoạt động đc thì con mắt đọc phải kết hợp với đèn laze, kết hợp với miếng nhựa mika dẫn ánh sáng. bạn tháo ra mà xem, ! mình mất một buổi để giải quyết nó đấy, :D

Ủng hộ diễn đàn